Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ m2n-e ร้อน 70องศาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ m2n-e ร้อน 70องศาครับ

ช่วยหาทางแก้ทีนะครับ ผมว่ามันร้อนมากๆครับ
    มันเกิดจากสาเหตุอะไรได้บ้างครับ ผมจะได้ไปแก้ครับ กลัวมันพังซะก่อน
    หรือต้องไปปรับ option อะไรใน bios ครับ

ช่วยทีครับ ขอให้มันเย็นขึ้นหน่อยนะครับ

ลองถอดซิงค์มาทำความสะอาดดูครับ เมื่อก่อนผมเปนแบบนี้ เอามาเป่าฝุ่น ล้าง เหลือ50+ เลย ตอนแรกกก็70+

Comment

แกะ ซิ้งค์ แล้ว ใส่กลับไปใหม่ ครับ
      อ้อ อย่าลืม ทาซิลิโคน ล่ะ
      แล้วก็อย่าลืม เสียบปลั๊ก พัดลม cpu ด้วย น่ะ
      เด๊ยวจะหาว่าไม่เตือน ฮ่าๆ
      โชคดี ครับบ

Comment

vcore สูงไป ซิ้งไม่แนบ ซิลิโคนแห้ง ถ้าไล่แก้พวกนี้ยังไม่หาย

คงต้องเปลี่ยนบอดละคับ ไม่ก็ CPU เสีย

Comment

Sensor เพี้ยนรึป่าวครับ

Comment

ไม่ใช่อุณหภูมิ cpu ครับ
            อุณหภูมิของ mb เลยครับ ร้อน 70
            cpu มันร้อนประมาณ 55-65 ครับ

mb เพิ่งซื้อมาเลย ซิ้งไม่สกปรกสักนิดครับ

Comment

ช่วยหาทางแก้ทีนะครับ จะเป็นพระคุณมากครับ
              เซ็นเซอร์ไม่น่าเพี้ยนนะครับ ดูใน bios , speedfan , pc probe ก็เหมือนกันหมด

Comment

70 องศาร้อนมากนะเนี่ย เพิ่งเป็นเหรอครับ อาการนี้

Comment

เป็นตั้งแต่ซื้อมาครับ oc บัส 233 มันก็ยังถึง 70องศาเลยครับ งงมาก แก้ไม่ได้สักทีครับ

ลองจับซิ้งที่ mb ดูร้อนจี๋เลยครับ สาเหตุเกิดจากอะไรได้บ้างครับ ช่วยทีครับ ด่วนมากเด๋ว mb เจ๊งก่อนครับ

Comment

รู้สึกว่า mb ร้อนแล้วมันทำให้ cpu ร้อนขึ้นกว่าปกติด้วยครับ ผมทา mx-1 ยังแทบไม่ลดเท่าไรเลย

สังเกตุจากคนที่ oc บัสเท่าๆกัน ไฟเท่าๆกัน คนอื่นร้อนน้อยกว่าผมเยอะครับ ตัว cpu นะ

Comment

Originally posted by pigletna View Post
                      ช่วยหาทางแก้ทีนะครับ จะเป็นพระคุณมากครับ
                      เซ็นเซอร์ไม่น่าเพี้ยนนะครับ ดูใน bios , speedfan , pc probe ก็เหมือนกันหมด
                      มันก็อ่านมาจาก BIOS อะคับ -*-

ผมว่าอาการนี้ส่งบอดเครมเหอะ ร้อนเว่อ

Comment

ครับ ส่งเคลมได้เหรอครับกรณีนี้

ไปเคลมแล้วจะได้ของใหม่เลยรึเปล่าครับ หรือว่าต้องรอ ประกันของ synex ครับ
                        แต่ซิ้ง mb มันร้อนจริงนะครับ ไม่ใช่อุณหภูมิเยอะแล้วไม่ร้อนครับ

Comment

ดันๆครับ รอผู้รู้มาช่วยครับ

Comment

เต็มที่ผมไม่เกิน50อ่ะ แบบว่าอากาศร้อนสุดๆก็แค่55 ลองหาพัดลมมาเป่าอัดตรงซิ้งก์ดูนะครับ
                            พอดีของผมก็ OC เหมือนกัน เคสมีพัดลมด้านข้างเป่าอัดก็เลยเย็นหน่อย

Comment

ร้อนก่าเรานิดหนึ่ง อะ เรา 62c 555
                              ร้อนแล้ว ไม่แรงนี้ด้วย เซ็งเลย
                              ใช้งานตลอดไม่ปิดมา 3 เดือนละ (ตั้งแต่ซื้อมาเปลี่ยนใหม่)

Comment

Working...
                              X