Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเหลือกันหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเหลือกันหน่อยครับ

ผมใช้ Centurion 5 , E6600, Enemax 460 Watt EG465P-VE FMA (ตามลายเซ็น)
    เวลาเปิดเครื่องหรือ Boot เครื่อง ไฟแสดง Power จะติดขึ้นแว็บหนึ่งแล้วเครื่องก็จะดับไปประมาณ 2 วินาที แล้วจึง Start ขึ้นมาเอง ไม่ทราบว่ามันเป็นปกติหรือต้องไป Set อะไรใน bios หรือเปล่าเพื่อให้เปิดเครื่องหรือ boot เครื่องแล้วติดทันทีไม่ต้องดับไป 2 วินาที

ขอบคุณครับผม

วินโดวส์ล่ม ปาวครับ

Comment

เปล่าล่มครับ ไฟติดปุ๊บดับปั๊บ 2 วินาที ติดขึ้นมาใหม่ และทุกอย่างทำงานได้ตามปกติไม่มีปัญหา แต่เวลา Restart ก็เป็นเหมือนเดิมคือจะดับไป 2 วินาที แล้วก็ติดขึ้นมาเอง และทุกอย่างก็ราบรื่น เลยไม่แน่ใจว่าเป็นปกติหรือเปล่าหรือไปตั้งค่าอะไรใน Bios ผิดไป

Comment

ผมเดาว่า psu ไม่ดีนะครับ
        ไฟกระชากอย่างนี้ อาจทำให้ ฮาดแวร์อื่นๆ เสียได้อีกโดยเฉพาะ Hdd ครับ

Comment

PSU: Enemax EG465P-VE FMA (24P)

Comment

เป็นเพราะผม Overclock แล้วปรับ Vcore เป็น Auto หรือเปล่าครับ

Comment

ผมเป็นครับ เปิดเครื่องแล้วติด แล้วดับไปประมาณเดียวกันเลย2วิ แล้วติดเองใหม่ แต่ใช้งานปรกติ

Comment

ไม่ทราบว่า Overclock หรือเปล่าครับ แล้วใช้ Case และ PSU ของอะไรครับ

Comment

oc นี่แหละครับ เพาะ ผมก็เป็น 555+

Comment

ไม่ทราบว่าปรับ Vcore เป็น Auto หรือตั้งค่าเป็นตัวเลข ผมกำลังคิดว่าสาเหตุน่าจะอยู่ที่การปรับ Vcore เป็น Auto

Comment

Vcore Auto ครับ บอดผมปรับไม่ได้ครับ

Comment

ผมเพิ่งซื้อ E6600 มาใหม่ ช่วงแรกยังไม่อยาก OC มากเลยปรับแค่เป็น 2.7GHz เพื่อ run-in โดยปรับ Vcore เป็น Auto ก็มีอาการดังกล่าว ตอนนี้ลองกลับมาใช้เดิมๆไม่ OC พบว่าอาการดังกล่าวหายไป ผมว่าน่าจะเป็นการปรับ Vcore แบบ auto เอาไว้ว่างๆจะลอง OC ใหม่โดยไม่ปรับ Vcore เป็น Auto แต่จะกำหนด voltage ไปเลย ถ้าหายก็แสดงว่าน่าจะเป็นที่ตรงนี้

Comment

อ้าวนึกว่าเป็นแค่ DS3 แฮะ เป็นเรื่องปกติทั่วๆไปเหรอเนี่ย...
                          แต่บอร์ดผมไม่เป็นนา

Comment

ใช้ Commando อยู่ เคยเป็นเหมือนกันตอนโอเวอร์คล็อก พอเลิกคล็อกแล้วกลับมาใช้ค่า Default อาการที่ว่าก็ไม่เจอะอีก เปิดเครื่องจังหวะเดียวตลอด แสดงว่าอาการที่เกิดขึ้นเป็นเพราะการโอเวอร์คล็อกนั่นเอง

Comment

ผมก็ OC เล่น 2.8 ตลอดเลยนาไม่ได้ลดเลย ก็ไม่เป็น สงสัยละเนี่ย หรือว่าต้องOCสูงกว่านี้

ลองเอา Comando มาแลกกันเล่นไหมครับ อิอิ

Comment

Working...
                              X