Announcement

Collapse
No announcement yet.

อดีตเคยแรง athlon xp 2800+@2.4gh

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อดีตเคยแรง athlon xp 2800+@2.4gh

ช่วงนี้กระแส 939 กำลังมาแรง เลยเอาของเก่ามาคล็อคเล่นๆ แค่เนื่องจาก บอร์ดมันไม่ค่อยอำนวย เลยได้ไม่ค่อยได้ดั่งใจ
    วันนี้เลยเอาคะแนนเท่าที่ทดสอบได้ มาให้ดูกัน

athlon xp-m 2800+ socket 462
    pipe 101 + TT silent cat 9cm 2500rpm
    msi k7n2 delta2-lsr
    corsair xms 2*512 mb v1.5
    spark 6600td 300/550 core/mem
    enermax liberty 500w
    wd 2500ks 250gb
    benQ 1650 dvd-rw

up รุปไม่ได้
    ไว้ได้เมื่อใหร่จะ up ที่เหลือให้ดู

Comment

จะทะยอยส่งรูปให้ดู

Comment

แรงมั๊กๆ มาเป็นกำลังใจ

Comment

55+ ของแรงในตำนานเลยนะนั่น เออว่าแต่ปรับตัวคูณ CPU ยังไงอ่าครับเคยปรับแต่บัสอ่าครับ ถ้าไงช่วยลงรูปแล้วบอกวิธีด้วยนะครับจะลองทำบ้าง

Comment

up มาให้ดูอีก
            ส่วนการปรับตัวคูณ อยู่ที่ cpu อ่ะครับ ถ้า cpu มันล็อค ก็ปรับไม่ได้ ต้องปรับบัสอย่างเดียว
            แต่ของผม มันลาก บัสสูงๆ ไม่ใหว

Comment

Originally posted by tkhacker View Post
              55+ ของแรงในตำนานเลยนะนั่น เออว่าแต่ปรับตัวคูณ CPU ยังไงอ่าครับเคยปรับแต่บัสอ่าครับ ถ้าไงช่วยลงรูปแล้วบอกวิธีด้วยนะครับจะลองทำบ้าง
              ต้องไปปรับใน bios ครับ ลองปรับลดลง แล้ว เซฟ บูตอีกครั้ง ถ้าได้ก็ได้เลบ ถ้าไม่ได้ก็ cpu ล็อคตัวคูณครับ

Comment

อืม แรงดี

Comment

Working...
                X