Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นๆอยู่แล้วเมาส์ก็ขยับไม่ได้ไปเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นๆอยู่แล้วเมาส์ก็ขยับไม่ได้ไปเลย

เล่นๆอยู่แล้วเมาส์ก็ขยับไม่ได้ไปเลย อะครับ

แต่ พอถอด usb เมาส์ ออก แล้วลอง เสียบ แฟตไดร์ท ใน พอร์ต ที่ เมาส์ขยับ ไม่ได้ ดู แฟตไดร์ท ก็ติดนะ

ผมเคยลอง ปล่อยเมาส์ที่ดับ ทิ้ง ไว้ เฉยๆ ประมาณ 1-2 วัน แล้วมาเสียบ อีกที ก็ติดนะ เล่นไปได้ ประมาณ 2 วัน ก็ เล่นๆ อยู่ดับ ไป อีก เหมือนเดิม แต่ก็เสียบ แฟตไดร์ท ในพอร์ตนั้นติดเหมือนเดิม

แบบนี้ เป็นที่อะไรหรอครับ

ขอบคุณมากครับ

ดันๆ อยากรู้

Comment

เมาส์ เสีย
      OS เอ๋อ

Comment

เมาท์ เสียนะ

Comment

ครับ -*-

Comment

เล่นๆอยู่แล้วเมาส์ก็ขยับไม่ได้ไปเลย
            OS เอ๋อ

Comment

Originally posted by chain74 View Post
              OS เอ๋อ
              แต่ ผม ลอง เปลี่ยนเมาส์ แระ ก็ ใช้ได้ ปกติ ดี นะ

Comment

เคยเป็นกับ razer เปิดเครื่องทีไรไม่เห็นเมาท์ทุกที ลองสลับพอร์ทแล้วก็ไม่หาย
                แต่พอลบ driver mouse ออก แล้วให้ windows detect เอง กลับไม่เป็นอีกเลย

แต่อาการ จขกท. ผมไม่เคยเจอ

Comment

เคยกระตุก + ค้างเป็นระยะๆ....ไม่รู้เป็นที่อะไร แต่ใช้ Advanced SystemCare สแกนเครื่องสัปดาห์ละครับ หายทุกทีงง...หะ หะ

Comment

Working...
                  X