Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเรื่องกาสจอกับไดร์เวอร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเรื่องกาสจอกับไดร์เวอร์

คือผมพึ่งประกอบคอมละไม่ได้ใส่

กาสจอไป บอด M4A78 Pro ละผมก็ลง

ไดร์เวอร์ปกติ รวมทั้งไดร์เวอร์ VGA ของบอดเป็น ATi

ละทีนี้ผมก็พึ่งมาใส่กาสจอทีหลัง กาสจอของ NV

ปรากฎว่าจอดำ ผมก็เลยลงไดร์เวอร์ของ NV

แต่ปัญหาคือมันลงไม่ได้ มันมีข้อความกรอบสี่เหลี่ยมขึ้น

(แนบมาด้านล่างนะ) ช่วยแนะนำให้ทีครับว่าต้องทำยังไงถึงจะ

ให้คอมมันเห็นกาสจอ ขอบคุณทุกๆๆคนที่มาให้คำแนะนำนะครับ

ปล.กาสจอไม่เสียนะ ถอดมาจากเครื่องเก่า
    Attached Files

ทำการลบไดร์เวอร์ของ ATi แล้ว

แล้วรีคอม ก็ยังลงไดร์เวอร์ของ NV ไม่ได้

ขึ้นกรอบข้อความเหมือนกัน VGA กาสจอ จอดำเหมือนเดิม

แต่ ออน บอด จอติด

Comment

ต้องไปปิดการ์ดจอ Onboard ใน Bios ห่อนหรือเปล่าครับ?

Comment

Originally posted by KazuyaVIP View Post
        ทำการลบไดร์เวอร์ของ ATi แล้ว

แล้วรีคอม ก็ยังลงไดร์เวอร์ของ NV ไม่ได้

ขึ้นกรอบข้อความเหมือนกัน VGA กาสจอ จอดำเหมือนเดิม

แต่ ออน บอด จอติด
        ก็แปลว่าที่ใช้นี่ออนบอร์ดใช่มะครับ การ์ดจอที่เสียบเข้าไป เสียบแล้วบูตไม่ขึ้นใช่มะ ก็มันไม่เห็นการ์ดจอ ไปลงไดรเวอร์มันเลยขึ้นเตือนว่า ไม่เจอการ์ดจอ

Comment

Working...
        X