Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย คอมบู๊ท เข้า Window แล้วก็วนกลับมา ยังไงหว่า เข้ามาดูกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย คอมบู๊ท เข้า Window แล้วก็วนกลับมา ยังไงหว่า เข้ามาดูกันครับ

คือ ไม่รู้ใครไปเล่นไรป่าวอ้ะคับ หรือว่าเป็นเองไม่รู้คับ อยู่ดีๆ พอมาเปิดเครื่อง ขึ้นหน้าวินโดว์ XP แล้ว

ก็วนกลับมาเหมือนเรา Restart เครื่องอ้ะคับ กี่รอบๆ ก็เหมือนเดิมเลยอ้ะคับ

มันขึ้นหน้า Start window normally ก่อนทุกครั้งน่ะคับ เสร็จแล้ว เข้าหน้า Window XP ก็กลับ

มา Restart เหมือนเดิม อีก ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ พอมีวิธีแก้ปัญหาไหมครับ ไม่อยากลง

วินโดว์ใหม่น่ะคับ ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ

คงต้องได้ลงวินโดว์ใหม่แล้วล่ะ

Comment

มันอาจขึ้นบลูสกรีนงับ เลือกยกเลิกไม่ให้รีสตาทดู

เลือกตามรูป

Comment

ผมเคยเป็นแต่แก้ไม่เป็น ลงวินโดว์ใหม่เลยครับ

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
          มันอาจขึ้นบลูสกรีนงับ เลือกยกเลิกไม่ให้รีสตาทดู

เลือกตามรูป
          มันมีแค่ 3 ข้อแรก แล้วก็ข้อ สตาร์ทวินโดว์เลยอ้ะคับ ไม่มีแบบนี้

Comment

ลากอะไรบ้างเนี่ยพ่อหนุ่ม

Comment

Originally posted by Arkera555 View Post
              มันมีแค่ 3 ข้อแรก แล้วก็ข้อ สตาร์ทวินโดว์เลยอ้ะคับ ไม่มีแบบนี้
              มีปัญหาละ ไม่น่าต้องเป็นแบบนี้ ไม่ก็ไวรัส

Comment

Originally posted by Arkera555 View Post
                ต้องกด F8 รัวงับ ขั้นตอนเหมือนการเข้าเซฟโหมด ถ้าไม่กด จะไม่มีให้เลือก

Comment

คลิกเมาส์ปุ่มขวาที่ไอคอน My computer
                  เลือก Properties คลิกแท็บ Advance
                  คลิกที่แท็บ setting ที่ช่อง Startup and Recovery
                  เอาเครื่องหมายถูกที่ช่อง Automatically Restart ออก
                  คลิก ok
                  หรือไม่ก็ต้องเปลี่ยนพาวเวอร์ซัพพลาย

Comment

Originally posted by ลุงอ๊อด View Post
                    ลากอะไรบ้างเนี่ยพ่อหนุ่ม
                    อ่อเครื่องนี้เป็นเครื่องบ้านๆคับ P4 2.4 ชุด 478 ธรรมดาน่ะคับ ไม่ได้ลากเลยคับ

Originally posted by kk View Post
                    มีปัญหาละ ไม่น่าต้องเป็นแบบนี้ ไม่ก็ไวรัส
                    ขอบคุณคับ

Originally posted by manchester2548 View Post
                    ต้องกด F8 รัวงับ ขั้นตอนเหมือนการเข้าเซฟโหมด ถ้าไม่กด จะไม่มีให้เลือก
                    คับผม เด๋วจะลองทำดูคับ ขอบคุณมากๆคับท่าน ผลยังไงเด๋วจะมาแจ้งให้ทราบคับ

Originally posted by นินจาไร้เงา View Post
                    คลิกเมาส์ปุ่มขวาที่ไอคอน My computer
                    เลือก Properties คลิกแท็บ Advance
                    คลิกที่แท็บ setting ที่ช่อง Startup and Recovery
                    เอาเครื่องหมายถูกที่ช่อง Automatically Restart ออก
                    คลิก ok
                    หรือไม่ก็ต้องเปลี่ยนพาวเวอร์ซัพพลาย
                    ขอบคุณคับ คือผมเข้าไปในวินโดว์ไม่ได้น่ะคับ คงปรับไม่ได้คับ คงต้องใช้วิธีกด F8

Comment

Working...
                    X