Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel กับ sis

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Intel กับ sis

มันต่างกันยังไง ครับระหว่างintel กับ sis แล้วอันไหนดีกว่ากัน

ชิป intel ดีกว่า ไม่มีปัญหามากมาย และดีกว่าเสถียรกว่า

Comment

ถ้าเล่น cpu intel หละก็ chipset intel ดีกว่า เสถียรดีครับ แต่ไม่ใช่ว่า sis จะไม่ดีนะ แต่ถ้าเล่น intel ก็เล่น chipset intel ไปเลยดีกว่าครับ

Comment

sis ลดต้นทุนครับ จะทำให้ราคาเครื่องถูกกว่า แต่โดยรวมแล้วก็ไม่ได้แตกต่างกันจนน่าเกลียดน่ากลัว

Comment

ขอบคุณครับผม

Comment

ดูรุ่นมันด้วยสิ

ถ้าintelตัวlowมันจะน่าซื้อกว่าตัวtopของ sisมะถามหน่อย

(ชอบเชียร์ฝ่ายที่รอง อิอินึกว่ามวย)

Comment

SIS ไม่ซัพพอร์ตแรมแบบ Dual Channel ครับ

แบนวิธลงไปเยอะเหมือนกัน

Comment

ที่ใช้ sis ส่วนใหญ่เพื่อลดต้นทุน แล้วกันไปอัดพวกการ์ดจอซีพียูมากกว่า เืรื่องประสิทธิภาพในการใช้งานหนักๆจะเป็นรอง intel อยู่พอสมควร แต่ถ้าใช้งานทั่วๆไปพิมพ์งานเล่นเน็ตก็ไม่มีปัญหาครับสบายๆเลย

Originally posted by turbofever View Post
                ดูรุ่นมันด้วยสิ

ถ้าintelตัวlowมันจะน่าซื้อกว่าตัวtopของ sisมะถามหน่อย

(ชอบเชียร์ฝ่ายที่รอง อิอินึกว่ามวย)
                ส่วนใหญากรณ๊แบบนี้จะถูกบังคับด้วยผู้ผลิตแต่ละเจ้าอยู่แล้วครับ ส่วนใหญ่ถ้าจะใส่ตัว top ของ sis

ก็มักจะใส่ตัวของ intel นะครับเพราะยังไงเสียชื่อเสียงก็ดีกว่า ส่วนประสิทธิภาพนั้นคงบอกไม่ได้เต็มปากนักเพราะยังไม่เคยลองเหมือนกันครับ
                Last edited by monkomoro45; 5 May 2009, 15:03:22.

Comment

Working...
                X