Announcement

Collapse
No announcement yet.

Windows 7 ทุกครั้งที่เปิดเครื่องใหม่ ตัวปรับVolumeจะหายไปครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Windows 7 ทุกครั้งที่เปิดเครื่องใหม่ ตัวปรับVolumeจะหายไปครับ

ต้องลบและลงDriverใหม่ถึงจะปรับได้
    แล้วพอเปิดเครื่องใหม่ ก็เป็นอีก เซ็งครับ เซ็ง
    อีกอย่างไอ้ไอค่อนย่อตรงแถวๆเวลา บางอันมันไม่ขึ้นครับ แม้จะเปิดแล้วก็ตาม เซ็งมากๆเลย

ธรรมดาของ windows ใหม่ ไม่ว่าจะเรื่องของ bug หรือ device มันจะชอบมีปัญหาแบบนี้ประจำ ต้องปล่อยไปสักระยะ จนกว่าเขาจะพัฒนาจนมันสมบูณณ์ ปัญหาพวกนี้ก็จะหายไปเอง

ตั้งแต่ผมใช้ 7 มาผมเจอปัญหา ลง nero8 ไม่ได้ และก็ลงพวก demondtool ไม่ได้ ลงปุ๊บจอฟ้าทันที และพอหลังจากจอฟ้า raid0 มันจะล่มทุกครั้งเลยครับ -*-

Comment

ผมใช้ win7 7068 64bit อยู่

ไม่เคยเจอปัญหานะครับ

Comment

ไอคอนตรง System Tray รู้สึกว่ามันจะกำหนดได้ว่า จะให้โชว์ตัวไหนได้บ้างนะครับ

แต่บางที่ขึ้นบางไม่ขึ้นบ้างเหมือนกัน แต่ว่า ผมขอแค่ให้มันทำงานก็โอแล้ว ไม่ขึ้นช่างมัน

^ ^

Comment

ใช้เว่อชั่น 7100 64bit ไม่เห็นพบปัญหานี้นะครับ

คุณใช้เว่อชั่นไหนล่ะครับ

Comment

Working...
          X