Announcement

Collapse
No announcement yet.

กดปุ่มpowerแล้ว.....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กดปุ่มpowerแล้ว.....

สวัสดีครับ

หลังจาก ซื้อคอมหม่าย(ไม่หม่ายหรอกก็ อัพเกรด ประมาณนั้นที่ไม่เปลี่ยนก็มีแต่ HD กับกาดจอ -*- )

พอดี กดปุ่มpowerแล้วแล้วมันก็เริ่มทำงานปกติพอซัก5วิมันก็จะดับไปดื้อๆเลย แล้วมันก็ บูตทำงานเองปกติ ผมก็ไม่เอะใจ

พอ ผ่านไปซัก 2เดือน มันก็เป็นยังงี้ตลอด ไม่ถี่เป็นบางครั้ง บางครั้งก็ไม่เป็น

แต่วันนี้ สิ่งที่สังเกตุคือ

มันเป็นอีกแล้ว แล้วก็พร้อมข้อความ ว่า ซิสเต้มเฟล แล้วมันก็จะบอกว่าให้กด f2 เพื่อเซ้ตอัพหรือไม่กดภายใน 5วิมันก็จะทำงานปกติ

ยังงี้ สาเหตุมาจากอะไร แก้ยังไงเหรอครับ ?

ไม่ทราบว่า Overclock หรือเปล่า และตั้ง Vcore เป็น Auto หรือตั้งค่าเป็นตัวเลขครับ

Comment

สวิช on ที่ตัวเคสเสียรึป่าวครับ

Comment

ขอบคุณครับจะลองไปแก้ดูนะ ^^

Comment

ลองตั้ง C1E เป็น Enable ดู

Comment

ใช้ PSU ของอะไรครับ แล้วเล่นๆอยู่คอมเคย รี เองรึเปล่า

Comment

Originally posted by Bozonaa View Post
              ใช้ PSU ของอะไรครับ แล้วเล่นๆอยู่คอมเคย รี เองรึเปล่า
              คือไม่ได้เล่นๆ อยู่หรอกครับ เพิ่งจะเปิดเครื่องเลยก็ว่าได้ - -* หลังจากนั้นก็ไม่เป็น ต้อง มาปิด สวิส ที่ รางปัล๊กไฟ ทิ้งไว้ซักวันแล้วก็เปิดถึงจะเป็น
              ส่วน เรื่อง Vcore นั้น เฮ้อ มันไม่มีอ่ะ -*-

ของ Asrock S478อ่ะครับ
              เหอๆๆ

Comment

เอาไป Flash Bios ครับ ฟังชื่อรุ่นของบอร์ดรู้เลย

Comment

Working...
                X