overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 38

Thread: เพิ่งรู้ว่าร้านธวัชชัย(เฮียตี๋) สะพานเหล็กที่3 ขายของได้ห่วยแตกมาก!!!!!

ผู้มาเยือน.....
    Guest

Default เพิ่งรู้ว่าร้านธวัชชัย(เฮียตี๋) สะพานเหล็กที่3 ขายของได้ห่วยแตกมาก!!!!!

ถึงเฮียตี๋ เจ้าของร้านธวัชชัย สะพานเหล็กที่3 ฟังให้ดีๆนะครับ

ผมเป็นคนหนึ่งที่ซื้อเครื่อง PS2 ตัวบาง รุ่น 77006CB ราคา 5,600-. บาท ไปหมาดๆ เล่นไป ไม่ถึง 2 เดือน เกิดอาการภาพไม่ติด โหลดแผ่นเกมอะไรเข้าไปก็เป็นหน้าสีขาวๆ ทั้งที่ยืนยันได้ว่าเล่นวันละแค่ 3-4 ชม.เท่านั้น

ที่ผมซื้อเครื่องเกมส์ที่ร้่านคุณ ก็เพราะว่า ผมเชื่อในคำบอกเล่าของคอเกมเมอร์หลายๆคนที่เค้ารู้จักร้านคุณดี ว่าร้านคุณขายเครื่องตรงไปตรงมา ไม่ย้อมแมว และราคายุติธรรม เพราะเหตุผลเหล่านี้ผมจึงได้เดินตรงไปที่ร้านคุณเพื่อซื้อเครื่อง PS2 โดยไม่ได้สนใจร้านอื่นๆเลย แล้วเป็นไง
    ผมเชื่อว่าเครื่องผมไม่ใช่เครื่องย้อมแมว แต่มันมาซวยที่ผมเพราะการแปลงระบบที่ผิดพลาด

ผมโทรไปที่ร้านคุณ คนขายผู้หญิงรับสาย ผมบอกปัญหาเค้าไป แล้วเค้าบอกว่าไงรู้มั้ย

"เครื่องร้านเราไม่มีประกันค่ะ ถ้าจะซ่อมก็ส่งมาที่ร้านเราได้ แต่มีค่าใช้จ่ายนะคะ"

หึๆ นี่หรือครับ ความจริงใจของร้านธวัชชัย

ที่ใต้เครื่อง PS2 ของร้านคุณอ่ะ ติดวอยกันแกะไว้ถึง 2 วอย วอยแรกเป็นของคุณ เขียนว่า "TWC" แล้วเซ็นต์วันที่ไว้ ส่วนวอยอีกอันเขียนว่า"Junior Game" แล้วเซ็นต์วันที่ไว้เช่นกัน เข้าใจว่าเป็นร้านที่คุณส่งไปแปลงเครื่องแน่นอน

ถามหน่อยว่าถ้าเครื่องไม่มีประกัน แล้วจะติดวอยไว้ที่เครื่องทำซากอะไรวะ แล้วถ้าครั้งนี้ผมจะต้องซ่อมเสียตังค์จริงๆ ผมขอไม่ส่งร้านคุึณเพราะรู้ดีว่าคุณก็คงส่งผมกลับไปหาไอ้จูเนียร์เกมส์อยู่ดี แต่ผมจะส่งเครื่องให้ร้านลุงจูทำแทน เพราะผมไม่ไว้ใจไอ้จูเนียร์เกมส์ ที่มันแปงระบบห่วยๆมาจนเครื่องรวนได้แบบนี้ ผมเข้าใจว่าที่มันไม่อ่านเพราะ IC ที่ใช้แปลงไม่เข้ากับบอร์ดแน่นอน

คุณนี่มันไม่ได้เรื่องเลย แทนที่จะส่งเครื่องให้ลุงจูซึ่งมีฝีมือที่เหนือชั้นกว่าเอาไปแปลง แต่คุณกลับไว้ใจร้านจูเนียร์เกมส์ซะไ้ด้ ร้านก็อยู่ใกล้ๆลุงจู แต่ไปหาใครมาแปลงไม่รู้กิ๊กก๊อกมาก

แล้วจะบอกอะไรอย่างนึงนะ ผมซื้อของๆคุณ ผมจ่ายเงินสด 5,600-. ไม่มีประกัน แต่ผมซื้อแรม ดีๆตัวนึง 2 พันกว่าบาทยังได้ประกัน Life Time หรือแม้กระทั่ง ฮาร์ดดิสก์ถูกๆสักตัว ยังได้ประกัีน 3ปี /5ปี แต่คุณนี่เล่นไม่ให้ประกันสินค้าเลย เป็นคนจีนซะเปล่านะ ทำการค้าแบบนี้เฮงซวยมากๆ

OverclockZone Member darkstellar's Avatar

งี้แหละครับสะพานเหล็กหาร้านดีดียาก ก่อนซื้อต้องถามก่อนว่ามีประกันรึเปล่า ถ้าไม่มีก็เปลี่ยน

ดันให้

OverclockZone Member

พี่ครับเรื่องมันเป็นแบบนี้ครับ การทำให้เล่นแผ่นก๊อปปี้นั้นก็แกะเครื่องครับ พอแกะประกันศูนย์โซนีก็หมดครับ ดั้งนั้นร้านที่คุณซื้อไม่ว่าที่ไหนไม่มีการรับประกันครับ ที่เขาชอบเฮียแกเพราะแกตรงไปตรงมา แกบอกว่ารับประกัน7วัน ถ้าพ้น7วันก็หมดประกันแล้ว และเครื่องแกดีครับ ไม่ยำ คุณอาจเป็น1ในร้อยที่ได้เครื่องแย่มาจากโรงงานเลย

ทุกร้านไม่มีประกันสำหรับ ps2 ครับ ส่วนร้านที่บอกว่ารับประกัน5ปี 1ปี พอเสียจริงๆมันก็บอกว่ารับประกันเฉพาะค่าแรง พอซ่อมเขาจริงๆมันก็คิดค่าแรงร่วมกับค่า อะไหล่นั้นแหละครับ

เฮียตี๋ตรงไปตรงมา บอกประกันก็ประกัน(7วัน) นอกนั้นไม่ประกันถ้ามีปัญหาเอามาแกซ่อมให้ในราคาที่ถูกกว่าที่อื่นแน่นอนไม่เปลี่ยนอุปกรณ์ ไม่วางยาครับ

OverclockZone Member adamantine's Avatar

อืม โดนจวกซะเละเลย แถมไม่รู้ว่าใครมาจวกซะด้วย แล้วดูท่าทาง ทางร้านเฮียตี๋ คงไม่มีโอกาสแก้ตัวแหงๆ เพราะเค้าคงไม่ได้มาอ่านกระทู้น่ะ เห็นใจทั้งคนซื้อคนขายครับ เพราะคนซื้อก็อยากเล่นแผ่นถูกๆ คนขายก็อยากขายได้เยอะๆ ถ้าแผ่นแท้มันราคาร้อยสองร้อยก็คงดีนะครับ

OverclockZone Member โชติก's Avatar

สะพานเหล็ก พวกเขี้ยวลากดินทั้งนั้น

OverclockZone Member notans's Avatar

-ผมก็ซื้อร้าน เฮียตี๋ นะ เล่นมา 3 เดือนแล้วก็ไม่เห็นมีปัญหาเลย ก่อนซื้อทางร้านไม่ได้แจ้งคุณเหรอว่า ทางร้านไม่มีประกัน ส่วนของผมก่อนไปซื้อเค้าก็แจ้งรายละเอียดก่อน ทั้งอุปกรณ์ เรื่องการบริการหลังการขาย ถ้าเราไม่ชอบใจก็ซื้อร้านอื่น เรามีสิทธิ์เลือก ข้อมูลที่ได้มาเป็นส่วนประกอบในการเลือกซื้อ

-จะเล่นของปลอมทั้งที มันก็ต้องเผื่อใจเสี่ยงดวงกันบ้าง ของยังงี้ทุกร้านในสะพานเหล็กไม่มีใครซ่อมให้คุณฟรีๆ หรอก ถึงรับประกัน 5 ปีก็เถอะ ไม่งั้นคุณก็ไปซื้อที่ศูนย์ Sony ได้เครื่องแท้ 100% แล้วก็เล่นได้แต่แผ่นแท้ หรือไม่งั้นไปซื้อ x-box360 โดน 3 จุดแดงแล้วจะร้อง...

ไปซื้อแถวนั้นก็เงี้ยแหละ มาบ่น

แต่ก็เห็นใจน่ะ อุตส่าห์ไปให้เค้าหลอกถึงที่

แล้วมาเทียบกะแรมกะ hdd นั้น ถ้าประกันร้านกากๆแบบนี้ก็คือกันแหนะ

OverclockZone Member teezaa69's Avatar
    พิงค์คอมพิวเตอร์ เบตง ยะลา

ผู้มาเยีอนอีกแล้วคับท่าน ทำไมไม่ไปโพสที่ www.flashfly.net เดี๋ยวก็ไปไม่ถึงเฮียตี๋ อิอิ

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

ม่ายรู้จักไม่เคนไปพานเหล็ก

ถ้าไม่ซื้อสะพานเหล็กแล้วควรซื้อที่ไหนอะครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ร้านที่อื่นก็ไปรับมาจากสะพานเหล็กมาขายอะ ถ้าซื้อที่ศูนย์ก็ ..... ต้องเล่นแผ่นแท้หมดจิ

OverclockZone Member TheBoat's Avatar

Quote Originally Posted by some like it hot View Post
    ถ้าไม่ซื้อสะพานเหล็กแล้วควรซื้อที่ไหนอะครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ร้านที่อื่นก็ไปรับมาจากสะพานเหล็กมาขายอะ ถ้าซื้อที่ศูนย์ก็ ..... ต้องเล่นแผ่นแท้หมดจิ
    อันที่จิง เรื่องนี้ต้องวัดดวงนะคับ หรือไม่ก็อาศัยถามเพื่อน หรือคนอื่นเอา หรือไม่ก็ซื้อกับร้าน
    ที่รู้จักกันมาอย่างยาวนาน โดยส่วนตัวของผม ซื้อที่ห้างดัง แถวบ้าน (ซื้อมาตั่งแต่เด็กยันแก่)
    ตอนนี้ อายุมันก็ปาเข้าไป 3-4 ปี แล้ว (3/3/46 รุ่นอ้วนๆ) ซึ่งตอนนี้ มันก็ยังปกติสุขดี

ข้อมูลก็ตามที่คุณ oomnejang บอกเลยแหละคับ ต้องทำใจคับสำหรับคนที่ชอบเล่นเกม
    แต่ยังไงก็ยังถือว่า ดีกว่า 360 รายนั้น 15000 บางคนเล่นได้แค่ 3 อาทิตย์
    ก็ต้องขายซากทิ้ง น่าเจ็บใจกว่าเยอะคับ

ในทางกลับกัน ถ้าคิดจะเอาไปซ่อม มีคนแนะนำว่า ให้เข้า 0 sony เลยคับ
    สบายใจ และอาจจะสบายกระเป๋าด้วย เพราะเขาจะซ่อมในส่วนที่เสีย โดยไม่ได้ยุ่งเกี่ยว
    กับ ซิพ ที่เราแปลงมา นะคับ

ส่วนมากนะครับ ประกันจะ1เดือนเปลี่ยนให้ฟรีนะครับ(กรณีร้านเกมไปซื้อ) ส่วนฟรีค่าแรง3-5ปี

นั้น ไม่มีจริงหรอกครับ พอเอาไปซ่อม เขาก็พอว่า ค่าแรงไม่ได้คิดๆแต่ค่าของ เหอๆ(ซ่อมไม่คิดค่าแรง

ทุกร้านอยู่แล้ว ยกเว้นไม่ได้เปลี่ยนอะไหล่) ส่วนรับประกันไอซี 3-5-7ปีนั้น 1ในแสนมั้งครับที่ ไอซี

จะเน่า ข้อแนะนำ ในการ เลือกซื้อ

1.ควรสอบถาม หลายๆร้าน แล้วนำคำพูดที่ดู ตอแหล น้อยที่สุด มาพิจารณาร้านที่จะซื้อ

2.กี่วันเปลี่ยนให้ฟรี ถามดีๆ เปลี่ยนจริงไหม ขอให้ เขียนลงไปด้วยนะ ว่า กี่วันจะเปลี่ยนฟรี

3.เลือกดูร้าน ที่ ค่อนข้างใหญ่ และอยู่มา นาน อย่างน้อยถ้าชื่อเขาไม่ดี เขาไม่อยู่มานานหรอกครับ

ปล.หาซ่อมที่ 0 sonyควรนำแผ่น ก็อปไปให้เขาลองด้วยนะครับ เพราะแผ่นแท้นั้น เครื่องเกือบเน่าก็

เปิดได้เล่นได้ครับ ขอร้องเขาว่า ให้ลองกับแผ่นก็อปด้วย

อ่อ แล้วเวลาลองเครื่องนะครับ หากมัน เปิดเข้าเกม ช้า หรือโหลดช้า แม้เพียงนิดเดียว

ขอเขาเปลี่ยนเครื่องเลยนะครับ

OverclockZone Staff มหาชะนี's Avatar

เคยซื้อแต่ร้าน PJ เกมส์ เค้าก็บริการดีนะ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

ร้านดีๆๆก็มี เยอะไป สะพานเหล็ก

OverclockZone Member pariot's Avatar

ดัน ดัน ให้ครับ

OverclockZone Member sunserus's Avatar

ร้านดีๆก็มีคับ ร้านเลวๆก็เยอะ

ปีก่อนพ่อผมเอา PS2 ไปซ่อมที่สะพานเหล็ก ไปถึงร้านทิ้งไว้ให้ช่างแกะดูหลายชม. เค้าบอกซ่อมไม่ได้ ต้องเปลี่ยนแถง mb อย่างเดียว 4000กว่าบาท ( ซื้อเครื่องใหม่ได้เลย ) ก็เลยไม่ซ่อมเสียเงินค่าช่างไป 200บาท ( อันเองนี้เป็นความสะเพร่าของพ่อผมเอง ทั้งๆที่ย้ำแล้วย้ำอีกว่าต้องเฝ้าดูเวลาถอดประกอบ ท่านห่วงเที่ยวมาก ทิ้งเครื่องไว้ให้ช่าง อ้อยเข้าปากหมาแล้วคายยากคับ ) ผมไม่ว่างและไม่ได้เล่นps2 เลยไม่ได้เอาไปซ่อมเอง

เลยยกเครื่องไปอีกร้านที่เดอะมอลบางกะปิ พอเค้าแกะดูช่างที่เดอะมอลบอกว่า โดนถอดอะไหล่ที่แพงๆไปหมดแล้ว ตอนนี้เหลือแต่เครื่องกลวงๆ แล้วอาการที่เสียก็แค่ C เสื่อมเท่านั้น ไม่ต้องเปลี่ยน mb เลย

สรุปว่าผมโดนช่างที่สะพานเหล็กโกงคับ ถอดชิ้นส่วนไปหมดเลย ใครที่จะไปซื้อที่สะพานเหล็กก็ระวังๆไว้บ้างนะคับ พวก18มงกุฎมันเยอะ ทุกครั้งที่ซ่อมเครื่องเปลี่ยนอะไหล่ต้องดูตลอดเวลา อย่างทิ้งเครื่องไว้ที่ร้านเด็ดขาด ถ้าจะซื้อเครื่องใหม่ระวังเครื่องย้อมแมวด้วย
    Last edited by sunserus; 30 Mar 2007 at 15:42:37.

king
    Guest

สะพานเหล็กผมไม่ได้ซื้อของที่นั่นหลายปีแล้ว เพราะเคยซื้อของได้ของย้อมแมวมา ตั้งแต่นั้นเลยไม่กล้าซื้ออีกครับ สำหรับps2นั้น เป็นผม ผมซื้อของศูนย์แล้วเอาไปให้เขาแปลงจะดีกว่าครับ จะได้ของดีแน่นอน100%และเวลาแปลงก็ดูเขาแปลงด้วยนะครับ ถ้าเขามีลูกไม้ไม่ให้ดูก็เปลี่ยนร้านครับ

ผู้มาเยือน789456
    Guest

ร้านเฮียตี๋ดีคับ ของเค้าถูกกว่าร้านอื่นแน่นอน และเค้าขายแต่ของแท้
    เรื่องเครื่อง คุณทำยังกับเพิ่งเกิดงั้นอะ เครื่องที่ไหนๆก้ไม่มีประกันหรอกคับสมัยนี้
    เครื่องบางมันพังง่าย ยิ่งช่วงนี้อากาศร้อนยิ่งเน่าได้ง่ายๆ เป็นที่รู้กัน
    เครื่องดีที่สุดต้องเปนตัวหนา พวกรุ่น 3-5xxxx นู่นแหนะ
    สรุป ร้านเค้าดีคับ แต่คุณยังอ่อนเองนะ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks