Announcement

Collapse
No announcement yet.

nb asus f81se

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• nb asus f81se

nb asus f81se - vx014d ใช้ xp ใช้แบตเตอรีเครี่องช้ามากพอต่ออะเดปเตอร์ใช้ได้ปกติ
    แก้ยังไงครับ

อัพเดทไบออส 207 ครับ

Comment

ผมโหลดมาแล้วครับแต่ up bios ไม่ได้โปรแกรมอับเดท ไบออส ที่มีในเวป อัสซูสเอง winflish v2.25 อับไม่ได้
      ใช้โปรแกรมรัย อับครับ

Comment

แตกไฟล์ไว้ที่ C: แล้ว Restart เครื่อง กด F2 เข้า Bios แล้วไปที่ Advance => Start Easy Flash จากนั้นก็ไปเลือกไฟล์ที่ได้แตกไว้ครับ

Comment

ขอบคุณ มากครับ ทำได้แล้ว

Comment

ตกลงupแล้วเร็วขึ้นไหมครับ

Comment

น่าจะเร็วนะ ดูแล้วน่าจะ Hot Fix แก้อะไรไรสักอย่าง คงไม่พ้นตอนใช้แบต

หรือไม่ ท่าน จขกท ไม่ได้ปรับ balance / High Performance เวลาใช้แบต

Comment

ของผมก้เป็นอาการนี้คับตอนใช้แบตฯเครื่องหนืดมาก แล้วต้องโหลดไฟล์อะไรมาแตกในไดร c ช่วยบอกหน่อย ผมไม่เข้าใจคับ

Comment

ผมแชต bios 207 ลงเครื่องปกติแล้วคับ ขอบคุณมากที่แนะนำ

Comment

ต้องหมั่น ดู หมั่นอับเดทเครื่องตัวเองครับ ไม่ใช่ซื้อมาแล้ว จบเลย ไม่มีรุ่นไหน ดีพร้อมไปหมดทุกอย่างหลอกครับ

มันอยู่ที่ตัวเราด้วย ใส่ใจกับ NB ตัวเก่งเราขนาดไหน อิอิ

Comment

ต้องไปลองบ้าง ซื้อมายังไม่เคยใส่ แบตเล่นเลย

Comment

Working...
                      X