Announcement

Collapse
No announcement yet.

EVGA GTX260 SuperClocked 55nm หรือ 65 nm กันแน่เนี่ย !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

^__^:

Comment

ใจเย็นๆ ไม่ต้องเถียงกัน จขกท ยังโหลด GPU-Z ไม่เสร็จ กรั่กๆๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by Blue NarCiSs View Post
        65nm อยู่แล้วครับ ถ้า 55nm จะลงท้าย GTX2x5 ครับ
        เช่นพวก GTX275 285 295 ครับ 55nm.

GTX260 65nm. มี2เวอร์ชั่นคือ 192SP กับ 216SP ครับ
        แต่ 65nm. ทั้งคู่ครับ

คิดว่าทางร้านอาจจะเข้าใจผิดคิดว่า ตัว 216SP ที่เป็นตัวปรับปรุง เป็น 55nm. ครับ
        เพราะ มันปรับปรุงก็จริงแต่ มันแค่เพิ่ม SP
        ไม่ได้ลดการผลิตแบบ 9800GTX >>> 9800GTX+

ป.ล.นี่แหละปัญหาของการซอบรุ่น -*-

มั่วครับ

Last edited by รักกันดี~*; 5 May 2009, 23:10:13.

Comment

เรียบร้อยแล้วคับ ปรากฏ เป็นเพราะ GPU เวอร์เก่าไป

ข้อมูลในเวอร์นั้นจะโชว์แค่ 65nm ขอบคุง คุณแมกซ์ ที่ช่วยไขข้อข้องใจคับ

ผมก็สงสัยเท่านั้น ว่าแต่ ขอความเห็นจากผู้ใช้ EVGA GTX260 คับ

ออฟควรใช้ XP หรือ Vista ดีคับ เอาแบบว่า ใช้แล้ว Support การ์ดของเราในการใช้งานคับ

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
            ใจเย็นๆ ไม่ต้องเถียงกัน จขกท ยังโหลด GPU-Z ไม่เสร็จ กรั่กๆๆๆๆๆ

แหมคุณแมกซ์ ผมโหลดแล้ว แต่ ไม่ได้อยู่ที่บ้านคร้าบบ

ว่าซะเหมือนเราอยู่ ปลายดอย

Comment

Originally posted by รักกันดี~* View Post
              มั่วครับ

ขอโทษครับ
              อันนี้ผมรั่วเอง ขออภัยจริงๆ ยอมรับผิดแต่โดยดีครับ

แต่ตอนแรกผมเข้าใจว่า GTX200 Series
              ที่ลงท้ายด้วย 5 ที่ลงท้ายด้วย 5 คือ 55nm. จริงๆครับ
              เพราะผมก็สรุปเอาเอง จากดูรุ่นคร่าวๆ

GTX260 GTX280 ออกพร้อมกัน GT200 65nm.
              อันนี้แน่นอนชัวร์รอบแรกที่เปิดตัว GT200

แล้วหลังจากนั้นก็เริ่ม ทยอยออกรุ่นอื่นๆตามมา เป็น 55nm. GT200b
              GTX275 GTX285 GTX295
              ทำให้ผมคิดว่า ลงท้ายด้วย 5 คือ 55nm. จริงๆ

แล้วดันมี GTX260 55nm. ออกมาอีก - -"
              ทำให้ผม ไม่รู้จริงๆเพราะ ชื่อรุ่นก็เหมือนกัน
              ไม่ได้ต่างจากเดิม เช่น 9800GTX >>> 9800GTX+

ไม่ได้ตั้งใจจะทำให้สมาชิกท่านอื่นๆไขว้เขวแต่อย่างใด
              ทั้งหมดเป็นความเข้าใจผิดของผมเอง T^T

--------------------------------------------------------------
              งั้นผมขอความรู้นิดนึงนะครับ ^^"

สรุปว่า GTX260 มีทั้ง 192SP 216SP 65nm. 55nm. เลยใช่ไหมครับ

GTX260 192SP เป็น 65nm. ทุกตัวเลยใช่ไหม (เป็นรอบแรกที่ออกเปิดตัว)
              หลังจากทำตัว 216SP มาแทนก็ไม่ได้ทำออกมาอีกแล้ว ถูกไหม (หรือว่าผลิตทั้ง 2รุ่น)
              ดังนั้นจะไม่มี GTX260 192SP ที่เป็น 55nm. ใช่ไหมครับ

แล้ว 216SP เป็น 55nm. ทุกตัวหรือเปล่า ??
              (การปรับปรุง GTX260 ครั้งนั้น ทั้งเพิ่ม SP และลดขนาดการผลิต เลยหรือเปล่า ??)
              หรือว่า GTX260 216SP มีทั้ง 65nm. และ 55nm. ครับ ??
              (การปรับปรุง GTX260 ครั้งนั้นเพิ่มแค่SP แต่เพิ่งลดขนาดการผลิตทีหลังช่วง GT200b ??)

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

แกะซิงค์ออก วัดขนาดดาย ชัวร์สุดแล้วครับ ^^
                วงแตกมาแล้วรอบนึงเรื่องที่ร้านเอามาขายคละๆกันเนี่ยพวก การ์ด 65 กับ 55nm

Comment

Originally posted by Blue NarCiSs View Post
                  ขอโทษครับ
                  อันนี้ผมรั่วเอง ขออภัยจริงๆ ยอมรับผิดแต่โดยดีครับ

แต่ตอนแรกผมเข้าใจว่า GTX200 Series
                  ที่ลงท้ายด้วย 5 ที่ลงท้ายด้วย 5 คือ 55nm. จริงๆครับ
                  เพราะผมก็สรุปเอาเอง จากดูรุ่นคร่าวๆ

GTX260 GTX280 ออกพร้อมกัน GT200 65nm.
                  อันนี้แน่นอนชัวร์รอบแรกที่เปิดตัว GT200

แล้วหลังจากนั้นก็เริ่ม ทยอยออกรุ่นอื่นๆตามมา เป็น 55nm. GT200b
                  GTX275 GTX285 GTX295
                  ทำให้ผมคิดว่า ลงท้ายด้วย 5 คือ 55nm. จริงๆ

แล้วดันมี GTX260 55nm. ออกมาอีก - -"
                  ทำให้ผม ไม่รู้จริงๆเพราะ ชื่อรุ่นก็เหมือนกัน
                  ไม่ได้ต่างจากเดิม เช่น 9800GTX >>> 9800GTX+

ไม่ได้ตั้งใจจะทำให้สมาชิกท่านอื่นๆไขว้เขวแต่อย่างใด
                  ทั้งหมดเป็นความเข้าใจผิดของผมเอง T^T

--------------------------------------------------------------
                  งั้นผมขอความรู้นิดนึงนะครับ ^^"

สรุปว่า GTX260 มีทั้ง 192SP 216SP 65nm. 55nm. เลยใช่ไหมครับ

GTX260 192SP เป็น 65nm. ทุกตัวเลยใช่ไหม (เป็นรอบแรกที่ออกเปิดตัว) ใช่ครับ ออกมาในรหัส GT200 65nm.
                  หลังจากทำตัว 216SP มาแทนก็ไม่ได้ทำออกมาอีกแล้ว ถูกไหม (หรือว่าผลิตทั้ง 2รุ่น) อันนี้ไม่แน่ใจ
                  ดังนั้นจะไม่มี GTX260 192SP ที่เป็น 55nm. ใช่ไหมครับ ใช่ครับ ไม่มี 192 55nm. หรือมีแต่ผมไม่เห็นเองหว่า

แล้ว 216SP เป็น 55nm. ทุกตัวหรือเปล่า ?? ไม่ทุกตัวครับ
                  (การปรับปรุง GTX260 ครั้งนั้น ทั้งเพิ่ม SP และลดขนาดการผลิต เลยหรือเปล่า ??) เพิ่ม SP เป็น 216 ก่อนครับ แต่ยังเป็น 65nm. เหมือนเดิม
                  หรือว่า GTX260 216SP มีทั้ง 65nm. และ 55nm. ครับ ?? ใช่ครับ มีทั้งสองขนาด
                  (การปรับปรุง GTX260 ครั้งนั้นเพิ่มแค่SP แต่เพิ่งลดขนาดการผลิตทีหลังช่วง GT200b ??) ใช่ครับ GT200b เป็นรหัส GPU ในสายการผลิต 55nm.

ขอบคุณมากๆครับ
                  ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยนะครับ...

Comment

ผมก็ 55 NM ครับ

Comment

Working...
                    X