Announcement

Collapse
No announcement yet.

กราฟฟิค crysis ที่สุดหรือยัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กราฟฟิค crysis ที่สุดหรือยัง

อยากรู้ว่า เกมส์ crysis ใช้กราฟฟิคมากกว่าเกมส์อื่นรึเปล่า ถ้ายังมีเกมส์อื่นอีกเปล่า ที่ ใช้มากกว่า crysis

ก็ว่าสุดๆ ละนะ
    S.T.A.L.K.E.R. - Clear Sky ก็โหดไม่ใช่น้อย

Comment

น่าจะ...เปิด x4 แทบไม่ได้ เรื่องความสวยงามก็แล้วแต่คนมอง... ส่วนตัวมองแล้วก็โอเคถ้าปรับสุด ว่าแต่ Clear Sky ข้างบนขนาดยังไม่ได้เปิด AA นะนั้น....ผมก็ไม่มีเกมนี้ซะด้วย เห็นแล้วไม่อยากลองเร

Comment

ต็อกเกอร์ภาคเชิร์นโนบิลก็โอเคนะสภาพแวดล้อมสวย
        แต่ว่าเล่นยากมาก กว่าจะจบ
        ภาค Clear Sky นี้ไม่เล่นซักทีหลังจาก สะบักสะบอมภาคก่อน

ส่วนเรื่องแดกทรัพยากรกับ Processer ก็ยกให้ GTA IV ไปเลย

Comment

เรื่องกินสเปคยกให้ GTA IV เลยครับ

Comment

สรุป Crysis ถือเป็นต้นแบบของเกมส์ยุค Nextgen นี้ครับ

Comment

สวยสุด+กินสเปกอันดับ2 ก็ Crysis
              แต่ถ้าภาพไม่สวยเท่าไหร่+กินสเปกสุด แบบไม่คิดชีวิต ก็ GTA IV
              Last edited by 645ci; 5 May 2009, 22:55:24.

Comment

GTA IV กินสเปคสุดครับ
                เเต่ไครซิสสวยสุด ปัจจุบันนะ

Comment

ยอมเลยกับGTA4 สำหรับผมมันคือเกมส์มีปัญหา ภาพก็งั้นๆสำหรับเกมส์next-Gen assassin'creedภาพยัง

สวยสมจริงดูดีกว่าเยอะ ไม่กระตุก ทั้งๆที่ปรับcrowd densityสุด gta4ปรับ vehicle density50 ก็กระตุก

โคตรแล้ว ทั้งที่เทียบกันแล้วจำนวนคนในแอสครีดนั้นละเอียดกว่าและมีจำนวนมากกว่า แถมแต่ละคนเสื้อผ้า

หน้าผมไม่ค่อยซ้ำกันเลย gta4รถซ้ำเยอะ ยังไงก็รอแพทตัวแก้ตัวต่อๆไปล่ะครับ

Comment

Originally posted by Andriod View Post
                    ยอมเลยกับGTA4 สำหรับผมมันคือเกมส์มีปัญหา ภาพก็งั้นๆสำหรับเกมส์next-Gen assassin'creedภาพยัง

สวยสมจริงดูดีกว่าเยอะ ไม่กระตุก ทั้งๆที่ปรับcrowd densityสุด gta4ปรับ vehicle density50 ก็กระตุก

โคตรแล้ว ทั้งที่เทียบกันแล้วจำนวนคนในแอสครีดนั้นละเอียดกว่าและมีจำนวนมากกว่า แถมแต่ละคนเสื้อผ้า

หน้าผมไม่ค่อยซ้ำกันเลย gta4รถซ้ำเยอะ ยังไงก็รอแพทตัวแก้ตัวต่อๆไปล่ะครับ
                    - - จำนวนมันต่างกันครับ GTA IV นี่มีทั้งรถทั้งถังขยะ สภาพแวดล้อม มันคำนวณทุกอย่าง
                    คนก็เยอะ ไหนจะระบบ ฟิสิก อีก และอีกมากมาย asscreed มันเป็นเมืองแต่ละเมืองมีการย้ายแผนที่
                    แต่นี่เป็น แผนที่ใหญ่ๆ จุดเดียว แต่ไม่เรนเดอร์ทีเดียว(หรือเปล่าหว่า) แล้วยิ่งปรับกราฟฟิคสูง มันก็ เรนเดอร์ ตึกและทุกๆอย่างในระยะมองเห็น
                    ยิ่งขับรถเร็วหรือฝนตกหมอกลงนี่รับรองได้

Comment

Originally posted by DoLL View Post
                      - - จำนวนมันต่างกันครับ GTA IV นี่มีทั้งรถทั้งถังขยะ สภาพแวดล้อม มันคำนวณทุกอย่าง
                      คนก็เยอะ ไหนจะระบบ ฟิสิก อีก และอีกมากมาย asscreed มันเป็นเมืองแต่ละเมืองมีการย้ายแผนที่
                      แต่นี่เป็น แผนที่ใหญ่ๆ จุดเดียว แต่ไม่เรนเดอร์ทีเดียว(หรือเปล่าหว่า) แล้วยิ่งปรับกราฟฟิคสูง มันก็ เรนเดอร์ ตึกและทุกๆอย่างในระยะมองเห็น
                      ยิ่งขับรถเร็วหรือฝนตกหมอกลงนี่รับรองได้
                      ถ้าคิดเป็นแบบนี้Farcry2 ก็คงกระตุกเดินไม่ได้เลยล่ะมั้งครับ รายละเอียดเยอะกว่าGTA4มากมายก่ายกองเป็นทุ่ง เพียงแต่ไม่มีปรับในส่วนของภาวะความหนาแน่น ภาวะdensityกับรายละเอียดย่อย มันอยู่คนละส่วนกันครับ อย่าเอาพวกถังขยะมารวมกับมลภาวะของรถยนต์สิครับ ผมถึงได้บอกไงว่าสำหรับผมเกมส์นี้มันคือเกมส์มีปัญหาไม่งั้นมันคงไม่พยายามทำแพทแก้ต่างๆออกมาหรอกครับ ทีม
                      พัฒนามันก็ยอมรับแล้วว่ามีปัญหาทางเทคนิคทำให้เครื่องระดับhighendก็เล่นได้ไม่ลืน อีกอย่างเกมส์แบบเปิดกว้างไม่ใช่มันจะเรนเดอร์ทีเดียวหมด มันจะเรนเดอร์ตามระยะที่ตัวละครนั้นไปถึงจุดๆนึงเรื่อยๆ
                      เกมส์แนวนี้เรนเดอร์เหมือนกันทุกเกมส์ครับ
                      Last edited by Andriod; 6 May 2009, 00:52:14.

Comment

Originally posted by Andriod View Post
                        ถ้าคิดเป็นแบบนี้Farcry2 ก็คงกระตุกเดินไม่ได้เลยล่ะมั้งครับ รายละเอียดเยอะกว่าGTA4มากมายก่ายกองเป็นทุ่ง เพียงแต่ไม่มีปรับในส่วนของภาวะความหนาแน่น ภาวะdensityกับรายละเอียดย่อย มันอยู่คนละส่วนกันครับ อย่าเอาพวกถังขยะมารวมกับมลภาวะของรถยนต์สิครับ ผมถึงได้บอกไงว่าสำหรับผมเกมส์นี้มันคือเกมส์มีปัญหาไม่งั้นมันคงไม่พยายามทำแพทแก้ต่างๆออกมาหรอกครับ ทีม
                        พัฒนามันก็ยอมรับแล้วว่ามีปัญหาทางเทคนิคทำให้เครื่องระดับhighendก็เล่นได้ไม่ลืน อีกอย่างเกมส์แบบเปิดกว้างไม่ใช่มันจะเรนเดอร์ทีเดียวหมด มันจะเรนเดอร์ตามระยะที่ตัวละครนั้นไปถึงจุดๆนึงเรื่อยๆ
                        เกมส์แนวนี้เรนเดอร์เหมือนกันทุกเกมส์ครับ
                        ไม่ลื่นอยู่แล้วหละครับ แต่ผมปรับ กลางๆ ก็ได้ fps ต่ำสุด 25 -50 ประมาณนี้เพราะลง patch 1.0.3.0 ถ้าไม่เชื่อลองค้นกระทู้เก่าๆดูได้ครับผมลงภาพไว้ farcry2 ผมก็กระตุกพอควรถ้าปรับสูงๆ แต่ farcy มันไม่มีอะไรเลย ขับๆๆๆๆ เจอก็ยิงๆๆๆๆไปเรื่อยๆ มันไม่เห็นจะมีอะไรแต่มันก็สนุกดีสะใจและปลื้มตรงที่ทำภาพออกได้ดี แต่ขนาดเกมแค่ 3GB กว่าๆ
                        Last edited by DoLL; 6 May 2009, 00:58:34.

Comment

GTA4 โลกมันกว้างครับทั้งเมืองมันเป็นmapเดียวกันหมด

Comment

ถูกครับ GTA 4 มันเป็นเเมปเดียวหมดครับ ไม่มีโหลด ไม่เหมือน Ass Creed เเละ Farcry ครับผม อีกอย่างคือ มันเเปลงมาจาก XBox ครับ

Comment

ที่จริง Crysis ยังไม่ที่สุดครับ เพราะอนาคต วงการกราฟฟิคเกมต้องพัฒนาให้ดีไปเรื่อยๆๆครับ

Comment

Working...
                              X