Announcement

Collapse
No announcement yet.

กราฟฟิค crysis ที่สุดหรือยัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

CRYSIS เป็นเกมโหมโรงของ DirectX10 ตอนเปิดตัวเลยนะครับ

และผมว่า CRYSIS2 นี่ คงรอเปิดตัวเพราะกับ DirectX11 ละครับ แต่ว่า DX11 เปิดตัวไปแล้วก็คงจะเป็นเกมแรกที่จะโหมโรงอะนะครับ

รอดูข่าวอีกดีกว่า

ผมชอบ SS เก่าๆของ CRYSI อะครับ

ผมว่านะครับ จริงๆจะทำก็ทำได้ แต่มันต้องติดอะไรกับ microsoft แน่เลยละครับ มันเลยต้องทำให้กืนเสปค

รูปที่ท่านจากงาน E3 มั้งผมลืมไปแล้ว ขาบอกใช้ 8800GTX ตัวเดียวกับ CPU single core

ซึ่งสเปคโหดกว่านั้นแบบในตอนนี้ ก็ยังไม่มี

Comment

ถ้าเป็นเกมอะใช่ครับ แต่ถ้าเป็นในวงการ Computer Graphic ยังไม่เท่าไหร่ครับ เจอภาพที่ Render แบบพวก Ray Tracing+Radiosity ที่เล่นจุดแสงเงาเยอะๆเน้นความสมจริง สวยกว่า Crysis เยอะครับ

Comment

ถ้ารวยจริงอะนะเอา Quadro มาเล่นซะ ตัวนึงแสนกว่าๆ

Comment

Originally posted by first900 View Post
          ถ้ารวยจริงอะนะเอา Quadro มาเล่นซะ ตัวนึงแสนกว่าๆ
          กรัตุกชัวครับ....ถ้าเอามาเล่นเกมผมว่ามันไม่ได้ดีเด่นไปกว่าgtx275หรอกครับ..

Comment

GTA IV ปรับกลางๆ ผมได้ fps ประมาณ 11-25 ไม่มีมากกว่านั้น มีมากกว่าตรง มองออกทะเล
            Farcry 2 All Ultra High AAx4 ได้ fps ประมาณ 26-40-50 ถือว่าเป็นเกมที่ทำดีมากๆ ภาพสวย ไม่ค่อยกินสเปก
            Crysis All Very High NoAA ได้ fps ประมาณ 20-40 ถือว่ารับได้ เพราะ เป็นเกมที่กินสเปกมากที่สุด งั้นปล่อยไป
            ทุกเกม ปรับ 1600*1500 หมด สเปก ตามลายเซ็น
            เเละผมเชื่อว่า GTA IV มีปัญหาจิงๆครับ รอแพช 1.0.9.0 คงได้ fps ประมาณ Crysis ทุกวันนี้

Comment

Originally posted by first900 View Post
              ต็อกเกอร์ภาคเชิร์นโนบิลก็โอเคนะสภาพแวดล้อมสวย
              แต่ว่าเล่นยากมาก กว่าจะจบ
              ภาค Clear Sky นี้ไม่เล่นซักทีหลังจาก สะบักสะบอมภาคก่อน

ส่วนเรื่องแดกทรัพยากรกับ Processer ก็ยกให้ GTA IV ไปเลย
              clear sky ไม่ยากเท่าภาคแรกนะผมว่า กระสุนอะไรก็มีให้เก็บเรื่อยๆ

แถมความน่ากลัวก็น้อยกว่า

Comment

Originally posted by Andriod View Post
                ยอมเลยกับGTA4 สำหรับผมมันคือเกมส์มีปัญหา ภาพก็งั้นๆสำหรับเกมส์next-Gen assassin'creedภาพยัง

สวยสมจริงดูดีกว่าเยอะ ไม่กระตุก ทั้งๆที่ปรับcrowd densityสุด gta4ปรับ vehicle density50 ก็กระตุก

โคตรแล้ว ทั้งที่เทียบกันแล้วจำนวนคนในแอสครีดนั้นละเอียดกว่าและมีจำนวนมากกว่า แถมแต่ละคนเสื้อผ้า

หน้าผมไม่ค่อยซ้ำกันเลย gta4รถซ้ำเยอะ ยังไงก็รอแพทตัวแก้ตัวต่อๆไปล่ะครับ
                เห็นด้วยครับ ผมว่าอ้างไม่ได้หลอกเรื่องที่เกมมันคำนวนอะไรต่ออะไรเยอะกว่า เพราะในฐานะโปรแกรมเมอร์ที่ทำการ Codeing ก็ควรที่จะเขียนให้บางอย่างที่ไม่แสดงบนหน้าจอไม่ทำงาน อย่างเกมหลายๆเกมในปัจจุบันอะไรที่ถูกบดบังจะไม่มีการคำนวนส่วนของ Code นั้น สมมุติว่าคุณเขียนโปรแกรมมาโปรแกรมหนึ่งบางอย่างที่ User ไม่ใช้คุณจะปล่อยให้มันทำงานเพื่อกินโปรเซสหรือครับ ซึ่งตรงนี้ผมถือว่าเป็นการทำที่ผิดพลาดของทางทีมงานมากกว่าจะโทษเครื่องที่ใช้เล่น

Comment

เกมส์ STALKER เล่นมาแล้วครับ 2 ภาคเลยหนุกมาก

โดยเฉพาะภาค 2 ชอบตอนพายุเข้าอ่ะ เสียวดี 5 5 5+ -0-

แต่ปัญหาที่มากับทั้ง 2 ภาคเลยคือ Bug

ไม่มีแพทซ์หนิ เล่นจบยากครับ Bug กระจาย ...

ทั้ง bug จุดเซฟ ...เควส..อาวุธ...บทสนทนา..มอนเตอร์...บลาๆ

ถ้ามีรางวัล Bug of the Year เกมส์นี้คว้าไปหลายรางวัลเลยนะเนี่ย

ถ้าไม่มีเนทแล้วมาเล่นเกมส์นี้หนิ...สงสัยจาจบยาก -*-
                  Last edited by ArrowWing; 7 May 2009, 14:30:04.

Comment

Working...
                  X