Announcement

Collapse
No announcement yet.

Windows 7 Release Candidate (RC) เป็นให้โหลดอย่างเป็นทางการแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

32 กับ 64 แตกต่างกันยังไงครับ

Comment

อีกนิดครับ คือเรา upgrade จาก vistar ได้หรือเปล่าครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

Comment

Originally posted by X3STeNLiTE View Post
        ต้องเซ็ตให้เป็นภาษาไทยตั้งแต่ ตรงนี้เลยครับ ไปเซ็ตหลังจากลงเสร็จแล้วไม่ได้ ผมเคยลองแล้ว.. เล่นเอาภาษาไทยเอ๋อไปเลย

ครับ เดี๋ยวจะลองดูครับ

Comment

ผมกำลังโหลดอ่ะครับ

40 กว่า % แฃ้ง

จะได้เล่นแล้ว

เย้ๆ

ว่าแต่มีวิธีลงทาง Flash Drive ไหมครับ ผมมี 8GB อ่ะครับ

ผมไม่มีแผ่น DVD -*-

ขอบคุณครับ

เน็ต TOT 3Mb โหลดไม่แรงเท่า Maxnet เลย

Comment

Originally posted by X3STeNLiTE View Post
            แต่นี่ทั้ง MD5 และ SHA1 เหมือนกันอย่างกะก๊อบกันมา.. คงไม่มี Trojan หรอกครับ.. แหะๆ
            ก็แสดงว่าเป็นของสมาชิก msdn ครับ ไม่มีปัญหาหรอก เหมือนกันทุกอย่าง ต่างกันตรงที่ ปล่อยคนละทีเท่านั้นแหละ ถ้าไม่โหลด ก็ไม่รู้ว่าอันเดียวกันหรือ ต้องมีคนเสียสละโหลด เพื่อมาบอก

แต่ผมก็โหลดของก่อนหน้านี้มาเหมือนกัน ตอนกำลังโหลดอยู่ เห็นมันพื้นที่เท่ากัน ผมเลยเปลี่ยนไปโหลดของ 64bit แทน ไม่รู้จะโหลด 32bit มาทำไม โหลดมาแล้วไม่ลง งง ๆ ตัวเองอยู่เหมือนกัน

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
              ...
              ท่านตั้งพวกนี้หรือยังครับ

Comment

^
                ^^
                ^^^
                ^^^^

ตามด้านบนบอกเลยครับ
                เอ่อ ที่ตั่งค่าภาษาไทยตรงหน้า Setup ผมไม่แนะนำนะ
                ปกติแล้วเราควรจะมา set ด้านในดีกว่าครับ ภาษาจะเวิกกว่านะ

Comment

Originally posted by TaO_OaT View Post
                  ท่านตั้งพวกนี้หรือยังครับ

ตั้งหมดแล้วครับ

Spark 9600GSO เป็นไงบ้างครับ ^^

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                    ตั้งหมดแล้วครับ

Spark 9600GSO เป็นไงบ้างครับ ^^
                    ว่าแต่ตั้งแล้วได้หรือเปล่าครับ เพราะแรก ๆ ผมก็เป็นเหมือนกัน ตั้งเสร็จแล้วก็ยังไม่หายนะ พอวันต่อมาอยู่ดี ๆ ก็หายซะงั้น สงสัยลืม restart หรือเปล่าไม่แน่ใจ

Spark 9600GSO ใช้ดีครับ มันตัวใหญ่ไปหน่อย โดน tv tuner ขุดสติกเกอร์ Spark ที่ติดเอยู่กับพัดลมจะหลุดแล้ว หุหุ แบบว่าใช้ mATX มันเลยเบียดกันไปหน่อย

Comment

win7black edition ทีเพื่อนสมาชิกขอดูใว้คับ

ผมว่ามันก้อคร้ายๆกันครับ เเต่ตอนลงทีเเรก มันเเรงมาก

เทียบกับเพื่อนทีลงตัว7ธรรมดาครับ เเต่ตอนนี้อืดเล่ะคับ

Comment

อะไรจะอลังการขนาดนั้น แต่ menu เยอะไปครับ ผมไม่ชอบ

Comment

ตามนั้นครับ

Comment

อยากได้ calender สีดำจังครับ

Comment

โหลดเรียบร้อยครับ
                              ยังไม่มีดีวีดีเลยไรต์ไม่ได้
                              อิอิ
                              รอพรุ่งนี้

Comment

ตอนแรกว่าจะโหลดครับ

แต่กลัวว่าจะไม่มี driver

ทาง EVGA เขาทำ driver ของ windows7 ออกมาแล้ว

ส่วน MB ตอนนี้ผมใช้ P5Q pro อยู่ ไปหาในเว็บ Asus ก็มีแต่ของ vista

ไม่ทราบว่าจะหา driver จากที่ไหนครับ

เมื่อกี้เห็น Sign แว๊ปๆ มีคนใช้ P5Q Deluxe อยู่สอบถามหน่อยครับ

Comment

Working...
                                X