Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชาว AMD ได้ลงไดร์เวอร์ AMD กันไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองหน่อย

อิอิ....

Comment

ลง+1000

Comment

ตกลงต้องลงตัวไหนเนี้ย เยอะจัง

CPU ผม AMD Athlon 64 X2 4800+ ต้องลง driver ตัวไหน

Comment

ผมลง Driver CPU ตัวที่แถมมากับ แผ่น mainboard Asrock N61P-S น่ะครับ...

Comment

จดๆ ความรู้ ขอบคุณครับ

Comment

ถ้าใช้ xp ลง2ตัว Processor Driver กับ Dual-Core Optimizer

ถ้าใช้ vista ลง1ตัว Dual-Core Optimizer

ลงแล้วแรง อิอิ

Comment

ลื่นดี อิอิ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  Note Book ผมก็ลงอะ ^^
                  Notebook ผมตัวคูณเพิ่ม-ลด 3 ระดับแน่ะ

Comment

ตามนั้นน อิอิ

Comment

แต่ถ้าเป็นบอร์ดรุ่มใหม่ หน้าจะมีแถมมาอยู่นะครับ ต้องลองไปอ่านคู่มือดู

Comment

ลงแล้วครับ ขอบคุณครับ

Comment

ต้องลง Driver : Northbridge Filter Driver กับ Southbridge Driver ด้วยครับ จะลื่นมาก

Driver มันจะแอบเราอยู่ที่

1. ให้เราเข้า http://www.amd.com/us-en/
                          2. ข้างล่าง ตรงคำว่า Support ให้เลือก Graphics Drivers
                          3. ตอนนี้เราจะอยู่ที่หน้า http://support.amd.com/us/gpudownload/Pages/index.aspx (Graphics Drivers & Software)
                          4. ด้านซ้ายให้เลือก OS ที่คุณใช้ ผมจะเลือก Vista 32 ละกัน
                          5. ต่อมาตรงกลางเลือก Integrated/Motherboard
                          6. ต่อมาเลือก Radeon HD 3300 แล้วกด Go
                          7. จากนั้น เลื่อนลงมาข้างล่าง ตรง Additional Downloads Package Includes
                          8. เลือก South Bridge Driver แล้วดาวโหลด

* จบ แล้ว *
                          ปล. ในนี้จะมี Northbridge Filter Driver รวมอยู่ด้วยแล้ว
                          ==============================================================
                          Northbridge Filter Driver คือไดร์เวอร์ที่จะทำงานเหมือน GART AGP Driver บน Port AGP น่ะครับ
                          Southbridge Driver จะเป็น Driver ควบคุม Controller ของ IDE จะไม่ได้ใช้ของเดิมของ Microsoft
                          ==============================================================
                          Last edited by devilnaked; 7 May 2009, 02:41:42. Reason: แก้คำผิด+มันยาว

Comment

^
                            ^
                            ^
                            ^
                            สูตรใหม่หรอ ครับ จำเป็นต้องลงไหมง่า

Comment

ตามที่ท่าน devilnaked บอก มันคือ sm bus driver ต้องลงอยู่แล้วคับหรือพูดง่ายๆมันคือ driver chipset

Comment

^
                                ^
                                ^
                                แล้วแผ่นที่มากับ MB มีให้แล้วรึยังครับ

Comment

Working...
                                X