Announcement

Collapse
No announcement yet.

BLAHBLAH รูปเยอะหน่อยนึงนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BLAHBLAH รูปเยอะหน่อยนึงนะครับ

นี่เป็นผลงานของผม
    ขออภัยที่ไม่ได้resizeรูป
    เคสเก่า ซื้อมา100บ.

แต่แน่นมากไม่ค่อยมีพื้นที่เหลือ

เลยซื้อcm690มาใส่แทน

ฝาข้างCM690รูปbatmanกำลังเข้าข้างหลังjoker
    print ลงstickerใส

PSU(Power Supply Unit)ที่น่าจะสายยาวที่สุด เพิ่มความยาวให้สายไฟอีกข้างละ30ซม.
    เอาไว้จ่ายไฟให้พัดลมโดยเฉพาะ
    (ต่อสายmolex ออกมาตรงรูด้านหลังcase มาเสียบกับpsuตัวนี้)
    ใครว่าcm690ทำdual psuไม่ได้ อิอิ
    เดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดู ไปหาวิธีresizeรูปก่อน

Last edited by uthane; 9 Dec 2011, 11:44:24. Reason: resize รูปครับ

ปูเสื่อ..

Comment

เหมือนท่านข้างบน

Comment

ผมบรรยายไม่ค่อยเก่งนะครับ
        ดูรูปและก็จินตนาการเอาเองเด้อครับพี่น้อง

ผมใช้สีกระป่องยี่ห้อBEEนะครับ
        หมดสีรองพื้น4กระป๋องx70=280บาท
        สีเปลือกมังคุดอีก4กระป๋องx70=280บาท
        ไม่ได้พ่นเคลือบเพราะหมดแดดซะก่อน สีแพงด้วยแหละ

ฝาข้างcm690ก็จ้างโรงพิมพ์แถวบ้านprint ลงstickerใส 250บ.
        เอามาติดแผ่นอะครีลิค3mm.145บาท แพงอีหลี(อย่าใส่สระอีผิดที่นะครับ)

ตัวหนังสือDELLแกะเอง กะทำให้เหมือน จอTV
        แถบดำบน-ล่างอยากจะแกะstickerลายฟิ์มที่มีรูหนามเตยใส่ให้ด้วยแต่ยังไม่มีแบบ
        รอคนใจดีหาแบบมาให้อยู่ อิอิ ใครที่ไหนมันหัวเราะอย่างนี้ฟะ โจว เหวิน

โครงการต่อไปคือ จะหุ้มลายเคฟล่าให้PSU Gig.
        แต่ต้องหาร้าน หาpsuมาสำรองใช้
        และก็ต้องหาเงินก่อน

สำหรับใครที่อยากmod เคส

ผมขอบอกว่า สู้ๆนะครับ

ขอบคุณครับ

ตอนค่ำ พ่วงpsu

เปิดPsu2ตัว

พัดลมTT บน

ปิดฝาข้าง

พัดลมติ้วๆ เปิดครั้งเดียวก็พังT T
        Last edited by uthane; 6 May 2009, 13:03:57. Reason: เพิ่มรูปครับ

Comment

รอชมครับ

ของผมก็ยังไม่เสร็จ อิอิ

สู้ๆ

Comment

งง

Comment

รอดูด้วยคน

Comment

รอๆๆๆ ดู คับ

Comment

กางเตียงรอ อิอิ

Comment

เรื่องหุ้มเคฟล่า นี่ต้องรอก่อนแหละครับ
                    เพราะผมต้องไปหาซื้อpsuสำรองก่อน
                    มีใครจะให้ยืมไหมนะ 550wแท้ขึ้นไปนะ

Comment

สีเคส แบบนี้ก้อสวยดี แฮะ

Comment

รอ โชม

Comment

+++++++++++++ประกาศๆ คนที่มา จองที่ ปูเสื่อ จองที่รอดูต่างๆนานา ++ ขณะนี้ทางเจ้าของที่มาเก็บค่าที่แล้ว ทุกท่านที่รอดู มาจ่าย เบี้ยซะดีดี +++++++++ เหอๆๆๆ ไปดีกว่า ฟิ้วๆ....... อยู่ไม่ได้ละ เดี๋ยวโดน กะตื้บ

Comment

ลงทุนจิง...

Comment

ใช้สีสเปร์หรือสีพ่นกาครับเนี่ย สีสวยจริงๆครับ

Comment

Working...
                              X