Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครมีปัญหา X-men Origins เหมือนผมมั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครมีปัญหา X-men Origins เหมือนผมมั่ง

คือผมมีปัญหาเวลาเล่นเกม Xmen Origins อะครับ เรื่องการกระตุกของเกม(กระตุกมากกจริงๆ)
    คือ เวลาเริ่มเกม fps ปรกติ50-60 ตลอด ลื่น เล่นอยบ่างสนุกสนาน แต่เล่นไปซักพัก ซัก 15-20
    นาที

เริ่มออกอาการกระตุกโหด เสียง ลาก กระตุกจริงๆ แบบ ตะกุก ตะกัก น่ากลัวมาก จนต้องออก มาดู

cpu usage มันขึ้น 60-80% เลย โออววว อะไรกันนี่

พอลอง อีกหน

เข้าใหม่ fps 60 ปกติ คราวนี้กด Pause เมนูไว้ รอดูอาการ ชะเฮ้ยยย ไรเนี่ยย fps ลง เรื่อยๆ

จาก 60 -> 35-->20--> 10 กว่าๆ ทั้งๆ ที่ไม่ได้เล่นตัวเกมเลยแม้แต่นิดเดียว แค่พักเมนูไวเ้ฉย

ผมงงมากเลย หรือว่า ตัวเกมมันไม่ support quad core

คือไม่เข้าใจอะ ทั้ง ที่เกมอื่นก็ไม่เป็น งง นะนเนี่ยยย

ของผม ชิวๆเลย เสปคตามลายเซ็น ลื่นหัวแตก

Comment

ไม่มีปัญหาอะไรเลย

Comment

ของผม
        CPU - AMD Athlon 3000+ [939]
        VGA - 8600 GTS
        RAM - 2 G

ไม่ถึงกับลื่นหัวแตก แต่ก็ยังพอเล่นได้ครับ มีกระตุกเป็นบางช่วง แต่แค่แปปเดียวก็หายกระตุก

Comment

Working...
        X