Announcement

Collapse
No announcement yet.

USB CDMA ต่อโน๊ตบุค วิ่งเร็วเท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• USB CDMA ต่อโน๊ตบุค วิ่งเร็วเท่าไหร่ครับ

ว่าจะซื้อ USB ต่อโน๊ตบุค เผื่อต่อ PC ด้วยถ้าซื้อแอร์การ์ดคงไม่คุ้ม
    แต่ราคามันตั้ง 8 พันกว่าบาท เลยอยากจะถามว่า ตัวที่มันรับได้สูงสุด 3mb
    มันวิ่งจริงๆอยู่ที่เท่าไหร่คับ ฝนตก แดดออก มีผลไหมครับ

ฝนตกมีผล แดดออกไม่มีผล

แล้วแต่เสา บางเสารองรับ Rev.A ก็จิงแต่ก็ได้ไม่ถึง2MB บางเสา

โหลดได้สู้ประมาณ 180Kb/s นิดๆ อันนี้หลดเท่าไหร๊ๆไม่เคยเกินนี้เลย เฉลี่ย 160-170Kb/S

พอผมไปเสาต้นอื่น รองรับ Rev.A เหมือนกัน แต่3MB เต็มๆครับ

โหลดบิตประมาณ 250-330 Kb/s แล้วแต่คนปล่อย

ในประเทศไทย เสาของCat รองรับ Rev.A ทั่วประเทศแล้วก็จิง แต่มันอยู่ที่ว่าเสานั้นจะรับความเร็วได้เท่าไหร๊ด้วย

ปล. ใช้อยู่ ลองมาหมด3จังหวัด พัทลุง หาดใหญ่ กระบี่ หาดใหญ่ กับ กระบี่ โหลดได้เต็ม3MB

ท่านลองดูนะครับว่าเสามันปล่อยกี่MB ถ้าในเมืองๆก็3MBล่ะ

เซง คีบอร์ดเปงไรวะพิมไม่ค่อยติด

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru....php?p=5608565
      เคยโพสไปนานละ แต่กะตามเรปบน นะแหละจ้ะ

Comment

Working...
      X