Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขออนุญาตตั้งรับ true wifi 2M

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขออนุญาตตั้งรับ true wifi 2M

ขออนุญาตตั้งในห้องนี้น่ะครับ
    ใครมี true wifi 2M แล้วไม่ได้ใช้ ต้องการหาคนช่วยเสียค่าเน็ต pm มาครับ
    ขอบคุณครับ

ถ้าผมให้ไปผมก็ใช้เน้ตไม่ได้สิคับ

Comment

Originally posted by kaesoda View Post
      ถ้าผมให้ไปผมก็ใช้เน้ตไม่ได้สิคับ
      ใช้ log in ได้ทั้ง wifi+ เนตบ้านครับ

รับเท่าไหร่ เผื่อด้วย อิ อิ

Comment

wifi กับเนตบ้านใช้พร้อมกันได้ครับ ไม่เกี่ยวกันครับ
        มีคนยืนยันให้แล้ว

Comment

ใช้พร้อมกันได้คับ แต่ต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่ม
          เค้าบอกว่าต้องเสียค่าบริการเพิ่มอีก ถึงจะใช้ได้ทั้งนอกและใน
          สรุป ถ้าจะเอาโดยเสียค่าบริการเพิ่มเองด้วย ผมก็จะจัดให้
          Last edited by kaesoda; 5 May 2009, 19:12:32.

Comment

Originally posted by kaesoda View Post
            ใช้พร้อมกันได้คับ แต่ต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่ม
            เค้าบอกว่าต้องเสียค่าบริการเพิ่มอีก ถึงจะใช้ได้ทั้งนอกและใน
            สรุป ถ้าจะเอาโดยเสียค่าบริการเพิ่มเองด้วย ผมก็จะจัดให้
            อืม ตรงนี้เพิ่งรู้จริงๆ เดี๋ยวรอ rep ล่างยืนยันอีกที

Comment

จิงหรอนี้ที่ต้องเสียเพิ่มอะ

Comment

ดันๆๆอยากรู้ true มันกักไรอีกป้าว บ้างคนบอกใช้ได้

Comment

มันเเถมฟรีให้เลยไม่ใช่หรอ ???

Comment

ผมก็ยังใช้เล่นอยู่ พอดีบ้านผมมันรับ wifi ได้ด้วย ปกติก็เข้า adsl บ้าน วันไหนเบื่อๆก็เล่น wifi ก็ได้ปกติหนิครับ รายเดือนเดือนนี้มาแล้ว ก็ไม่เห็นมีค่าใช้จ่ายอะไรเพิ่มเติมเลย รอคนหารต่อปาย ใครไม่ได้ใช้ wifi ก็ช่วยๆกันครับ

Comment

Originally posted by PEdnOypIYo View Post
                      ผมก็ยังใช้เล่นอยู่ พอดีบ้านผมมันรับ wifi ได้ด้วย ปกติก็เข้า adsl บ้าน วันไหนเบื่อๆก็เล่น wifi ก็ได้ปกติหนิครับ รายเดือนเดือนนี้มาแล้ว ก็ไม่เห็นมีค่าใช้จ่ายอะไรเพิ่มเติมเลย รอคนหารต่อปาย ใครไม่ได้ใช้ wifi ก็ช่วยๆกันครับ
                      เอ๋แต่พนักงานเค้าเป็นคนบอกผมเองเลยอะ ว่าถ้าจะใช้ได้ทั้งในและนอก ต้องจ่ายเพิ่มอีก user 250บาท ถึงจะใช้ได้
                      ป.ล. ตัว hospot เนี่ยไม่ทราบ เร้าเตอร์ของผมทำได้มั้ย เด๋วผมจะลองเข้าดูว่า มันใช้ได้เลยรึป่าว

Comment

ฟรี

Comment

ถึง จขกท เนื่องจากผมลองแล้วใช้ได้จิง และแรงใช้ได้เลย ถ้าท่านสนใจติดต่อหลังไมค์นะคับ

Comment

ตกลงมันใช้ได้กี่เดือนครับ เพราะผมเพิ่งไปสมัครมา 8/8 มันให้ WiFi 2mb มาด้วย และไม่ได้ใช้เลย แถวบ้านไม่มีสัญญาณด้วย ไปข้างนอกใช้แต่ Air card ตลอด สนใจ PM มาเลยครับ ขอเดือนละ 300 พอ...

ปล.อยากรู้+เพิ่มความมั่นใจหน่อยครับว่า ถ้าเอาไปใช้แล้วเนี่ย ผมยังสามารถใช้เนตที่บ้านได้ใช่ไหมครับ...

Comment

เท่าที่ทราบ ใช้พร้อมกันได้ทั้ง net บ้าน (สาย LAN, WLAN) กับ Wi-Fi ครับ
                              ที่พร้อมกันไม่ได้ ก็คือ คนนึงใช้ Wi-Fi ที่บ้าน แล้วอีกคนใช้ User กับ Password เดียวกันไปใช้ Wi-Fi นอกบ้าน
                              ดังนั้นถ้ามี Wi-Fi แถมแล้วไม่ได้ใช้ ใช้แต่ Net บ้าน ก็สามารถให้คนอื่นไปใช้ Wi-Fi ด้วย Account ตัวเองได้ครับ net บ้านยังใช้ได้ปกติ

ไม่รู้ผมเข้าใจผิดหรือเปล่า

Comment

Working...
                              X