Announcement

Collapse
No announcement yet.

P4D 820 2.66GHZ กับ X2 3800 2.0GHZอันไหนแรงกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P4D 820 2.66GHZ กับ X2 3800 2.0GHZอันไหนแรงกว่าครับ

กำลังจะเปลี่ยนใหม่ครับผู้รู้ตอบที่ครับ

มาดันให้ครับ อยากรู้เหมือนกัน

แต่ผมมือใหม่นะ ผมว่าสองตัวนี้ผมเลือก x2 3800 แต่ทีนี้มันอยู่ที่บอร์ดเราด้วยจิครับ คือถ้าเราเลือกฝั่งไหนแล้วทีนี้พอจะย้ายค่ายมันต้องเปลี่ยนบอร์ดค้วยนี่จิ

คือสองตัวนี่ผมชอบ x2 3800 ถ้าจะใช้โดยไม่คิดเปลี่ยนซักระยะหนึ่ง แต่ถ้าคิดเปลี่ยน ใจมันก็อยากลอง c2d ที่นี้พอเลือกฝั่งนี้ จะเปลี่ยนไปฝั่งโน้นมันต้องเปลี่ยนบอร์ดด้วยจิ

แต่บอร์ดที่รองรับ c2d นี่มันก็น่าจะใส่ p4d ได้ใช่มะครับ ถ้าเลือก p4d เผื่อวันหน้ามีตังค์อยากอัป เป็น c2d มันก็ซื้อแค่ซีพียู ไม่ต้องเปลี่ยนบอร์ด

ทั้งหมดนี่จากความเห็นส่วนตัวนะครับ มาแชร์ให้ฟัง เผื่อมีประโยช์กับการตักสินใจ คือปัจจุบัน ใช้ 3200+ อยู่ แต่ทนกระแส c2d ไม่ไหวอยากลองมั่ง แต่มันติดตรงต้องเปลี่ยนบอร์ด ก็เลยยังไม่เปลี่ยน

อีกอย่างยังไม่มีตังค์ด้วย แหะๆๆ อันหลังนี่สำคัญมากเลยนะครับ

Comment

ถ้ามองแค่สองตัวนี้ 3800+ กินขาดครับ
      แต่ถ้ามองถึงอนาคตด้วย ก้ออย่างที่ rep. บนว่าอ่ะครับ

Comment

บ้านจนก็ amd
        มีฐานะก็ intel
        อิอิ

Comment

แนะให้เล่น 3800+ คับ
          ว่าแต่ ทำไมมองแค่ PD 2.66 เองล่ะคับ

Comment

Working...
          X