Announcement

Collapse
No announcement yet.

หน้าจอโน๊ตบุคกระพริบครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หน้าจอโน๊ตบุคกระพริบครับ

ผมใช้ acer ตลับแป้งคับ แล้วมีปัญหาอยู่ว่า ตอนแรกเปิดเครื่องนานๆจอมันจะกระพริบๆ แต่ตอนนี้แค่เปิดเครื่องมามันก็กระพริบแล้วคับ บ่อยมา นานที่สุดจอมืดไปห้าวิคับ ไม่รู้ว่าเป็นอะไร ใครรู้รบกวนบอกผมหน่อยนะคับ แนะนำด้วยคับ ขอบคุนคับ

รุ่น อะไร สเป็คมาด้วยก็ดี

Comment

เป็นที่สายแพรรึป่าวผมเคยเจอของเพื่อนเป็น ThinkPad มันเป็นที่สายแพรอะครับแต่ผมไม่แน่ใจว่า Acer จะเป็นรึป่าว

Comment

aspire 4720z
        Pentium dual core
        1 GB DDR2
        คับ

Comment

นึกง่าฮีทไซเคิ้ล

น่าจะเป็นสายแพร ละครับ เพราะผมเองก็เคยเจอ กระพิบ แว๊บๆๆๆ ต้องปิดพับจอเปิดจอใหม่ โยกไปมา เออหาย แต่มันนานๆเป็นที

ยังมีประกันเครมเลยครับ เพราะรุ่นนี้ น่าจะเกือบๆหมดประกันแล้วหากซื้อหลังๆ ถ้าหมดแล้วต้องส่งซ่อมละครับ

ก่อนที่มันจะพากันเจ๊งไปทั้งจอ

Comment

ขอผม Aspire 4920 ก้อเป็นเวลาเครื่องร้อน มันกระพริบ แบบนี้ส่งซ่อมได้ป่ะ เครื่องอยู่ในประกันอีก2ปี

Comment

Working...
            X