Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sapphire Radeon HD 4770 512MB GDDR5 Review

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Inspiral View Post
    ความแรงไม่ต่างกันครับ แต่ bundle ต่างกันราวฟ้ากับเหว

วันนี้ผมสอย ของ sapphire มา ตัวนึงให้เพื่อน หลังจากที่วันก่อนสอย XFX มาเทสไปแล้วรอบนึง

ของ sapphire จะไม่มี crossfire bridge แถมมาให้นะครับ อุปกรณ์ต่างๆก็ยัดมาลวกๆในกล่องสีน้ำตาลหยาบๆ แต่ก็มีหัวแปลง HDMI และอื่นๆให้

ของ XFX จะมาในกล่องดำ สองชั้นอย่างดี มี bundle มาให้ครบ แผ่นไดรเวอร์น่าสะสม และที่แขวนประตู รวมถึง crossfire bridge สายอะไรต่างๆก็มาครบครับ

สำหรับ sapphire เรียกได้ว่างานชุ่ยมาเลย แต่จะมีชมก็ตรงที่ตัวการ์ดมี sink ภาคจ่ายไฟมาให้ ( XFX ไม่มี)
    โดนเด็ด crossfire bridge ไปเก็บ
    ตอนแปะ void ประกันป่าว

5555+

Comment

cf ของผมก็ไม่มี

ส่วนตัวผม คิดว่าเป็นการลดต้นทุน จะได้ขายได้ราคาต่ำกว่ายี่ห้ออื่น เป็นเรื่องปรกติหน่ะครับ ของบางอย่างก็ไม่จำเป็น อย่างว่า การ์ดก็ออกมาจากโรงงานเดียวกัน เพียงแต่ลดต้นทุนอื่นๆ จะได้ซื้อได้ราคาถูก อย่างนี้เรียกว่างานชุยหรอครับ?

Comment

Originally posted by ลุงอ๊อด View Post
        โดนเด็ด crossfire bridge ไปเก็บ
        ตอนแปะ void ประกันป่าว

5555+
        นั่นจิ ของนอกเค้าแถมนะ

Comment

Comment

Originally posted by shady View Post
            cf ของผมก็ไม่มี

ส่วนตัวผม คิดว่าเป็นการลดต้นทุน จะได้ขายได้ราคาต่ำกว่ายี่ห้ออื่น เป็นเรื่องปรกติหน่ะครับ ของบางอย่างก็ไม่จำเป็น อย่างว่า การ์ดก็ออกมาจากโรงงานเดียวกัน เพียงแต่ลดต้นทุนอื่นๆ จะได้ซื้อได้ราคาถูก อย่างนี้เรียกว่างานชุยหรอครับ?
            ผมก็ว่าเขาลดต้นทุนคับเพราะว่าเมื่อไม่นานนี้ก็มีคนถามเกี่ยวกะของแถม4670ยี่ห้อนี้เหมือนกัน

Comment

น่าสนมากเลยคราบ

Comment

อยากได้ และ อยากแลก

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=639605

Comment

ถูกและดี พอรับได้

Comment

Working...
                  X