Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอcrt17นิ้วกับจอlcd22นิ้ว ตัวไหนกินไฟเยอะกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอcrt17นิ้วกับจอlcd22นิ้ว ตัวไหนกินไฟเยอะกว่ากัน

เคยได้ยินมาว่าจอlcdจะประหยัดไฟกว่าจอcrt
    แต่ถ้า crt17นิ้ว กับ lcd 22นิ้ว ตัวไหนจะประหยัดกว่ากันครับ

CRT 17" กินไฟเยอะกว่าครับ

Comment

อ่าเพิ่งรู้เหมือนกานฟามรู้ใหม่

Comment

CRT 17" กินประมาณ 80 -100 W
        LCD 22" กินประมาณ 60 - 80 W เท่านั้นครับ

CRT กินมากกว่าครับ

Comment

CRT ตัวกำเนิดแสงมันเป็นหลอดยิงรังสี
          ส่วน LCD เป็นอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ กินไฟน้อยกว่าและเย็นกว่า

CRT กินไฟมากกว่าครับ ขนาดใกล้ๆเคียงกัน

Comment

LCD 17 กินไฟประมาน 30-40 W

Comment

22" ใช้ไฟตามเสปค 50W ครับผม ก่อนซื้อก็เคยสงสัยเหมือนกัน

Comment

Working...
              X