Announcement

Collapse
No announcement yet.

bioshock มีข้อสงสัยครับ ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• bioshock มีข้อสงสัยครับ ??

คือพึ่งเล่นได้ไม่นาน มีข้อสงสัยพวกนี้อะครับ

1. ใช้ plasmid อะไรดีสุดครับ ตอนนี้มีไฟ น้ำแข็ง ดูด กับ adam เหลือประมาน 300
    2. ช่องอื่นๆด้วยครับ -*-
    3. ผมไล่ recure เด็กอย่างเดียวเลยอะครับ มีแค่ด่านสองที่ผมไม่ได้ทำอะไรกับมันเลย
    เพราะนึกว่าไม่สำคัน ถึงมันจะขึ้นโชวว่าให้กลับไปก็ขี้เกียจ
    แล้วงี้ผมควรกลับไปเก้บรึเปล่าครับ ?
    4. ขอเทคนิคการสู้ อัพเกรดปื่น เท่าที่มีหน่อยครับ ผมยิง+ใช้เวทย์มั่วมาก -*-

ตอนนี้ถึงห้องที่ฆ่าคนเก็บรูปอยุ่ครับ ม่างโรคจิตจริงๆ-*-

ขอบคุณครับ

1. ไฟ้ฟ้าอะดี มันจะมึน แล้วเอาไอ้เครื่องมือช่าง ไปทุบได้ดีไม่เปลือง กระสุน แล้วใช้กับป้อมก็ได้ก่อนเข้าไป hack

3. แนะนำ rescue ไปละดีแล้วครับผม จบจน adam เหลือเฟือ
    พอได้เ็ด็ก 3 ตัวแล้ว จะมีผู้หญิง เอา plasmid ใหม่มาให้ ดีมากๆ ไปลุ้นเอาเอง 55+

ผ่านแล้วช่างมันก็ได้ ผมก็ปล่อยผ่าน1 ตัวเหมือนายเลย ขี้เกียจกลับ

อัพเกรดก็ลองเลือกๆดู ผมจำไม่ค่อยได้ อิอิ

Comment

ตัดสินใจไม่ถูกว่าจะใช้ plasmid อะไรดี

แล้วตอนนี้มีไฟฟ้ารุ่นใหม่มาให้ซื้อ มันจะทับของเก่า หรือว่า ใช้ช่องใหม่อ่ะครับ

แล้ว เรียกไฟ ดีไหมอ่า

Comment

1.ไฟฟ้าอิเล็กโตรไปเลย สะดวกใช้ได้หลายอย่าง เจอมันอยู่ในน้ำก็ช็อตได้อัพเกรดบ่อยๆจะได้แรงทันศัตรู
        จะมีอยู่ช่วงนึงที่ Plasmid รวนใช้ได้เกือบทุกอย่าง
        2.ถามอะไรอ้ะ
        3. Rescue แหละดีแล้วไปเรื่อยๆ แนะนำให้ทำให้ครบด่านไหนไม่ครบก็กลับไปทำซะ หรื่อปล่อยไปก็ได้
        4.อย่างแรกก็เน้นลูกซองครับ อัพเกรดไว้ก่อนเลย อันสองทอมสันรัวได้แต่ไม่ค่อยแรง ที่สำคัญประแจใช้คู่กับไฟฟ้าจะได้ผลดีมาก
        ผมแนะนำนะช่องสกิลให้ใส่ล่องหนไว้อันนึงเวลาทำอะไรจะได้เนียนๆหน่อย เวลากริ่งดังนี้ช่วยได้มาก

Comment

มัวแต่ศึกษา + หาข้อมูล adam

ก็เลยเล่นไปโดยที่ที่แทบไม่ได้ใช้ adam เลย

พึ่งมาตัดสินใจซื้อมั่วด่านรองสุดท้ายครับ

จะจบแหล่ว-*-

Comment

เล่นไว จังเลย

ปล. เทเลคิสก็ดี เอาไว้ยกของปาเอา

Comment

ลูกซอง + บวกกระสุนไฟ(ใช้กับสิ่งมีชีวิต) กับ กระสุนไฟฟ้า(ใช้กับเครื่องจักรหรือ BigDaddy) อัพเกรดสายบู๊ + ช่าง จะได้ยิงมันๆ กับสร้างกระสุนได้เยอะๆ Adam เอาที่จำเป็นพอเช่นเอา BigDaddy เป็นพวก สายฟ้าเอาไว้สู้ป้อมปืนกล แล้วก็ตัวล่อเป้า

Comment

หลังๆได้กล้องก็มั่นทำคะแนนวิจัยไว้เยอะๆกฌดีนะผมไม่รู้ว่าได้เยอะๆแลเวจะมีผลรึเปล่า
                แต่ถ้าจะเอาให้ดี ถ่าย Biddady กับ Little ตัวเป็นๆเยอะๆ คะแนนดี

Comment

ผมใช้กระสุนอย่างถนอมอ่ะ(ไม่ค่อยใช้) พอจบเกมส์ กระสุนเหลือเฟียบเลยอ่ะ ผมชอบใช้ที่เวลาเราอยู่เฉยๆแล้วมันจะหายตัวอ่ะคับ(จำไม่ได้ว่าเรียกว่าอะไร) อันนี้ work แนะนำเลยคับ

Comment

จบแบบมึนๆครับ

บอส... อ่อนมาก

เอาปืนเคมีไฟฟ้ายิงค้างไว้ก็ม่องแล้วครับ -*-

มองเกมนี้ผิดจริงๆ กลัวด่านหลังๆจะไม่ผ่านเพราะเก้บ adam มาไม่เยอะ
                    กลายเป็นยังไม่ได้เก็บ big daddy ประมานครึ่งนึงของเกมก็สบายและ

เสียแต่เวลาเจอศัตรูทั่วไปก็ตายบ่อย

พึ่งมารู้ว่าทำกระสุนช้อดกันระเบิดมันแรงดี -*-

Comment

ฉากจบสั่วไปนิด แต่ก็น่าประทับใจดีครับ เกมนี้

Comment

Originally posted by Joelshi View Post
                        จบแบบมึนๆครับ

บอส... อ่อนมาก

เอาปืนเคมีไฟฟ้ายิงค้างไว้ก็ม่องแล้วครับ -*-

มองเกมนี้ผิดจริงๆ กลัวด่านหลังๆจะไม่ผ่านเพราะเก้บ adam มาไม่เยอะ
                        กลายเป็นยังไม่ได้เก็บ big daddy ประมานครึ่งนึงของเกมก็สบายและ

เสียแต่เวลาเจอศัตรูทั่วไปก็ตายบ่อย

พึ่งมารู้ว่าทำกระสุนช้อดกันระเบิดมันแรงดี -*-
                        +1 รู้สึกว่า ฉากจบ มี 2 แบบ

Comment

ฉากจบดีออก ซึ้งดี

Comment

ฉากจบมี2แบบ อยู่ที่ว่าเราช่วยเด็กหรือ ไม่ช่วย(ระหว่างเล่นเกมส์) ช่วยตลอดทั้งเกมส์หรือไม่ช่วยก็ตลอดทั้งเกมส์ แล้วจะเห็นฉากที่แตกต่างกันตอน จบ อิอิ

Comment

Working...
                            X