Announcement

Collapse
No announcement yet.

ได้เครื่องมาจากนอก ต้องใช้ตัวแปลงไฟด้วยเหรอคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้เครื่องมาจากนอก ต้องใช้ตัวแปลงไฟด้วยเหรอคับ

เพื่อนมาบอกว่ามีเครื่องมาจากญี่ปุ่น แต่ให้ผมหาตัวแปลงไฟ110 Vเป็น 220 V แบบว่าไม่เคยเห็นอ่ะ เลยอยากรู้ว่ามันต้องใช้ด้วยเหรอ

เอ...ลองดูที่ Adapter ครับว่าใช้ได้หรือเปล่า ส่วนใหญ่จะบอกไว้ว่า 110-240V แบบนี้ก็ใช้ได้เลยนะ แค่หาหัวปลั๊กมาเสียบให้เข้ากับเต้ารับแบบบ้านเราแค่นั้นเอง

Comment

ญี่ปุ่นใช้ไฟ 110 V (ถ้าจำไม่ผิดนะ)
      บ้านเรา 220 V
      ถ้าท่านไม่แปลงไฟ
      พอเสียบปุ๊ปก็ไหม้แน่
      หุหุ

Comment

Originally posted by wizvolcano View Post
        ญี่ปุ่นใช้ไฟ 110 V (ถ้าจำไม่ผิดนะ)
        บ้านเรา 220 V
        ถ้าท่านไม่แปลงไฟ
        พอเสียบปุ๊ปก็ไหม้แน่
        หุหุ
        ใช่เลย เพื่อนบอกว่าลองเสียบดูควันขึ้นเลย

Comment

ได้เครื่องมาจากยี่ปุ่นอะเครื่องอะไรบอกไม่ละเอียด
          บอกไม่ละเอียด คนเขาก็ให้ไปแบบไม่ละเอียด ฉนั้นควรบอกให้ละเอียดคับ

Comment

ส่วนมากเรกกูเลเตอร์ เดี๋ยวนี้มัน ใช้ไฟ 110v-230vคับ ลองอ่านดูที่เรกกูเลเตอร์รึว่าหม้อแปลงไฟ อะคับว่ามันพิมพ์ไว้เท่าไร( น่าจะอย่างที่บอกไว้คือ110V-230V )
            ถ้าเป็น 110V-230V ก็ไม่ต้องแปลงอะไร เลย (นอกจากหัวปลั๊กไม่เหมือนของเราที่ใช้กันก็เอามาแปลง เท่านั้นเอง)

Comment

ต้องอ่านที่สติกเกอร์บนอแดปเตอร์ครับ ชัวร์ที่สุด

Comment

Working...
              X