Announcement

Collapse
No announcement yet.

GT300 to Boast Around 256 GB/s Memory Bandwidth [จะแรงไปไหน^2..]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Kraiwit View Post
    คงกะว่า ..

i7 + GT300 + DDR3 Triple ... + SSD

จะเอา Crysis อยู่นะครับ ...

โ ค ต ร โหดกว่ากันเยอะ ....
    DX10 1680*1050 เครื่องผมก็เอาอยู่แล้ว veryhigh+aa4x crysis

Comment

แรงไปสงสัยชุด i7+GT300 คงต้องหลักแสนมั้งหุหุ

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
        DX10 1680*1050 เครื่องผมก็เอาอยู่แล้ว veryhigh+aa4x crysis
        2560 x 1920 น่าจะไหวนะครับ ..

^^

เครื่องท่านเทพนิ ครับ ...

ของผม มี ร้องไห้แน่ ..

^___^"

Comment

ในที่สุด พี่เขียวก็งัด DDR5 มาใช้แล้ว แค่ราคาจะขนาดไหนนี้

Comment

Originally posted by Inspiral View Post
            ยอมใ้ช้ DDR ที่มากกว่า DDR3 แล้วหรอ

เบื่อไอ้พวกชอบกั๊กเทคโนโลยี ทำตัวเป็น ทุยอินเตอเนตบ้านเราไปได้

(ไม่มีคู่แข่ง ก็กั๊กแม้งอยู่น่นละ พอคู่แข่งมาแรง ละทำร้อนเปนไฟจี้ตรูด)
            ลองคิดแบบนี้ดูครับ คิดในแง่ของคนทำ เป็นผมผมก้อกั๊กการตลาด ยังสู้ได้อยุ่จะรีบปล่อยไปทำไม
            รอให้อีกฝ่ายเค้าปล่อยอีกมาแล้วเราออกมาทับ ไม่ดีกว่าเหรอ

Comment

ศึกนี้ไกล้เวลาจะตัดสินล่ะครับ ต้องรอดู ใครจะอยู่ใครจะไป แดงจะขึ้นนำได้รึไม่

Comment

Originally posted by RmOz View Post
                ลองคิดแบบนี้ดูครับ คิดในแง่ของคนทำ เป็นผมผมก้อกั๊กการตลาด ยังสู้ได้อยุ่จะรีบปล่อยไปทำไม
                รอให้อีกฝ่ายเค้าปล่อยอีกมาแล้วเราออกมาทับ ไม่ดีกว่าเหรอ
                ผมคิดว่าเราไม่เห็นจำเป็นต้องไปมองงั้นเลยครับ ไม่เห็นจะได้อะไรขึ้นมา เพราะยังไงเราก็เป็นผู้บริโภควันยังค่ำ เราเป็นผู้บริโภคมองแบบมุมมองผู้บริโภค และรักษาผลประโยชน์ตัวเองน่ะถูกแล้วครับ หรือต้องกลัวมันจะเอาเงินฟันกำไรจากเราไม่พอ แบบว่ายอมหัวแบะเพื่อเธอ รักเธอจริงๆ อะไรงี้? สำหรับผมคงไม่ครับ

Comment

Nvidia DDR4 ยังไม่ทันได้ใช้

จะข้ามไป DDR5 แบบ ATI แล้วหรือครับ

หวังว่าการ์ดรุ่นล่างๆ ไม่เอาชิพ G92 มาใส่ DDR4 เน้อ ^^

Comment

ราคาล่ะ ?

Comment

ไม่ใช้ XDR2 ไปเลยละคร้าบ ลื่นหัวแตกปรี๊ดๆแน่ สัก 1 GB/s ละมั้ง
                      แต่ราคาคง...ไม่ต้องพูดถึงอ่านะ
                      เฮอๆๆๆๆๆ เจอแล้วหนาวแน่

Comment

เอาตรงๆนะ ATI เทคโนโลยี สู้ไม่ได้ อันนี้จริงๆ แพ้ไปตามสภาพและ งบประมาณ เงินทุนผู้สนับสนุน น้อย
                        คือ คนทำมีหัวคิด แต่ขาดเงินทุนทำ จึงทำได้แค่นี้
                        เมื่อสู้ไม่ได้ ก็ จัดเลย ขายถูกๆ แบ่งตลาด ท้องถิ่น ชนบท ล่างๆ ขอละกัน ส่วน ตลาดเทพๆ บ้านรวย ปล่อยมันไป

Comment

ผมว่าไม่น่าแพงหรอกครับ เพราะมันออกตั้งปีหน้า (GT300 delayed till 2010)
                          ถึึงจะแพงอีกเดือนนึง ATI คงส่งอะไรซักอย่างมาดึงราคาลงแน่นอน

ในมุมมองผู้ผลิตยังไงก็ต้องผลประโยชน์ไว้ก่อนครับ ผู้บริโภคอย่างเราๆก็ได้แต่คิดว่า "ม ึ งจากั๊กทำ hear ไรว ะ"
                          แต่ก็ได้แต่คิดครับ= =" เพราะผู้ผลิตก็เป็นคนขายของอยู่ดี

เตรียมปล่อย 275 ครับ อิอิอิ
                          Last edited by wasteddog; 6 May 2009, 08:51:18.

Comment

แดงสู้คับ

Comment

ราคาผมว่า ยังไงก็ไม่เกิน 20,000 นะครับ ..

และเชื่อว่ายังลดได้อีก ... ถ้าเศรษฐกิจยังเป็นอย่างนี้อยู่

^^

นี่ขนาดว่า กั๊กแล้วนะเนี่ย .... ยังแรงขนาดนี่ ...

แล้วถ้าไม่กั๊ก คงจะแรงน่าดู

Comment

ถ้าราคาไล่เลี่ย GTX295 ผมยอมขายถูกๆ เพื่อซื้อตัวนี้เลยเอ้า...หุๆ

Comment

Working...
                                X