Announcement

Collapse
No announcement yet.

3com กับ zyxle เอาอะไรดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3com กับ zyxle เอาอะไรดี

ระหว่าง -3com 3CRWDR101A-75
    กับ zyxle p660HW t1 v2 ตัวขาว
    ใช้กับเนตบัดดี้ ตัวไหนสเถียรกว่ากันครับ เปิดบิททั้งวัน

ปล และตัว660hw ตัวขาวนี่มีปัญหาเกี่ยวกับการรีสตาร์ทตัวเองอยู่ไหมครับ
    อาการsessionเต็ม และตัวนี้ไม่ใช่ตัวที่แถมมากับทรูใช่ไหมครับ

ใช้งานหลายเครื่องไหมครับ
    เน็ตความเร็วเท่าไหร่ครับ

ของผม zyxle ก็พอโอเคนะครับ
    ไม่ถึงกับดีมาก

ส่วน 3com ไม่แน่ใจไม่เคยใช้เหมือนกันครับ

Comment

ถ้าให้เลือก 2 ตัวนี้คงเลือก zyxel

Comment

เน็ต3mbครับ
        ใช้pcหลักๆเครื่องนึงแล้วก็ โน๊ตบุ๊ค2เครื่อง แต่ไม่ได้เปิดพร้อมกันตลอดครับ
        ไม่ทราบว่าตัวzyxleที่ใช้เป็นสีขาวใช่ไหมครับ และพบอาการ sessionเต็ม และเครื่อง
        รีสตาร์ทเองไหมครับ หรือมีปัญหาไรบ้างไหมครับ

จริงๆก็สนใจzyxleอยู่ เพราะ3comหน้าตามันเชยๆไปหน่อยและด้านล่างเครื่องเป็นเหมือนสังกะสี
        กลัวระบายความร้อนไม่ดี แต่กลัวzyxleเรื่องรีสตาร์ทตัวเองแล้วก็ อันนี้ก็อปมาให้อ่านจากคนที่เจอปัญหา

http://www.adslthailand.com/forum/vi...p?f=21&t=91635

"เวลาใช้งานไปสักพัก เครื่องจะไม่สามารถเปิดหน้าเว็บได้เลย ทั้ง internet explorer และ firefox ไม่ว่าจะกำลังใช้งาน Bittorrent อยู่หรือไม่ก็ตาม แต่ในขณะที่เครื่องนึงไม่สามารถใช้งานเว็บได้ เครื่องคอมพิวเตอร์อีกเครื่องหนึ่งที่ต่อ wireless เหมือนกัน สามารถเปิดเว็บได้ตามปกติ (แต่เครื่องที่ใช้งานเว็บไม่ได้นั้น ยังสามารถ connect ทำอย่างอื่นได้อยู่ เช่น remote desktop, msn หรือ connect เข้าหน้า config ของ router) ซึ่งถ้านั่งกด refresh ไปเรื่อยๆสัก 2-10 นาที ก็จะกลับมาใช้งานเว็บได้อีกครั้งหนึ่ง แต่สักพักก็จะมีอาการดังกล่าวใหม่ เป็นอย่างนี้ไปเรื่อยๆ
        และถ้าต่อ lan แล้วโหลด bit จะทำอย่างอื่นไม่ได้เลยครับ"

เลยไม่รู้ว่าเวลาโหลดบิทแล้วsessionเต็ม จะไม่สามารถเข้าเวปอะไรได้จริงๆหรือเปล่าครับ
        Last edited by kv; 6 May 2009, 01:38:15.

Comment

จริงคับ จากคนที่เพิ่งขายทิ้งไป Zyxel ไม่เหมาะกับการใช้งานหนักคับ

Comment

มีท่านไหนมีคอมเมนท์อีกไหมครับ
            ตอนนี้ลังเลสุดๆ
            ตัดสินใจไม่ได้สักทีครับบ

Comment

ดูชื่อชั่น 3COM น่าจะดูดีกว่า

Comment

ถ้าเฉพาะชื่อเสียง ก็เลือก 3com ครับ แต่ถ้าฟังก์ชั่น+การใช้งาน ค่อยดูอีกทีครับ^^

Comment

Zyxel ผมเปิด 24 ชม มา 4 ปีแล้ว โหลดบิทเต็มสปีดตลอด ยังใช้งานได้ปกติครับ

Comment

Zyxel รุ่นอื่นผมไม่ทราบ แต่ P660HW T1 ทั้งตัวดำขาว อย่าซื้อ ปัญหาเยอะมาก ทั้งปรับเองทั้งให้ช่างเทคนิกจาก Zyxel มาเซ็ตให้ก็ไม่หาย ขายไปละคับ

Comment

Originally posted by sunserus View Post
                      Zyxel รุ่นอื่นผมไม่ทราบ แต่ P660HW T1 ทั้งตัวดำขาว อย่าซื้อ ปัญหาเยอะมาก ทั้งปรับเองทั้งให้ช่างเทคนิกจาก Zyxel มาเซ็ตให้ก็ไม่หาย ขายไปละคับ
                      555+
                      ขนาดนั้นยังไม่หายอีกเหรอ

Comment

ไม่ลอง Belkin หรอ ลองดูซิแล้วจะติดใจ

Comment

สรุปเอา3com แล้วครับ
                          พอดีเพื่อนบอกว่า mk สุกี้ ทุกสาขาใช้ router ของ 3com ทั้งหมด
                          ในการเชื่อมต่อกับpda
                          มันคงถึกและเสถียรดีมั้งครับ
                          ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

3com ร้อน มาก ครับ แต่ไม่ยักะ hang ปเดเป็นเดือน มีตัวนึงมาเอาไปลอง ก่อน ซื้อไหมครับ

ปล. zyxel ตัวขาวสวยงามน่าเล่นครับแต่ร้อนเปิดไม่มาก็ ok ครับ

ยินดีช่วยเหลือ อุ้ม 085 110 1118 รับวางระบบ

Comment

Originally posted by sunserus View Post
                              จริงคับ จากคนที่เพิ่งขายทิ้งไป Zyxel ไม่เหมาะกับการใช้งานหนักคับ
                              เห็นด้วยเลยครับ ผมก็ว่างั้น

ผมก็ลังประสพปัญหานี้อยู่เลยครับ กำลังคิดจะขายอยู่เหมือนกัน
                              ผมโพสไว้ใน wb zyxel แล้ว แต่ก็แก็ไม่ได้

Comment

Working...
                              X