Announcement

Collapse
No announcement yet.

upคอมใหม่ ชาวAMD แนะนำทีครับ งบ8000-9000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• upคอมใหม่ ชาวAMD แนะนำทีครับ งบ8000-9000

ทั้งท่านทั้งหลายครับช่วยที

งบมี8000-9000

สิ่งที่มีintel P D

แรม2gb/667

PSU500w Delux

คือยังไงก็ต้องเปลี่ยนบอดใช่ไหมครับ แต่อยากจะให้มันใช้แรมเก่าได้ แต่ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ

แต่อยากจะรู้ว่า ผมจะใช้cpuตัวไหน M/Bตัวไหนได้มั้งครับ ถึงจะได้แรงพอตัว (OCด้วยนะ)

เพราะตอนนี้สอยHD4770มา VGAได้ แต่CPUไม่ไหว เล่นแล้วหน่วงๆ

ขอบคุณมากครับ

ใครที่จะช่วยOCก็ได้นะครับ ผมก็OCไม่เป็นอยู่ดี แล้วจะมีค่าเหนื่อยให้ครับ

ขอบคุณมากครับ

อืมส์ คงต้องหาบอร์ด DDR2 ที่ใส่ AM3 ได้เผื่ออนาคต แล้วก็ใส่กับ X2 7750 BE - 7850 BE

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
      อืมส์ คงต้องหาบอร์ด DDR2 ที่ใส่ AM3 ได้เผื่ออนาคต แล้วก็ใส่กับ X2 7750 BE - 7850 BE
      แล้วบอดAm3 จะใส่พวกAm2 2+ ได้ไหมครับ หรือต้องAm3เท่านั้นเอย

Comment

Originally posted by blackkaho View Post
        แล้วบอดAm3 จะใส่พวกAm2 2+ ได้ไหมครับ หรือต้องAm3เท่านั้นเอย
        บอร์ด AM3 ใ่สได้แต่ CPU AM3 ครับ ส่วน CPU AM3 ใส่ได้ทั้งบอร์ด AM2+ AM3

Comment

PhenomII X3 720be__________________5630.->>>เผื่อวันหน้าอยากใส่ DDR3 ก็ใส่ได้

ASUS M3A78-CM____________________2400.-

__________________________________________8030.-

น่าเล่นที่สุดในงบนี้

Comment

แรงบ้านๆ ประหยัดทรัพย์ ก็ 7750 + ECS A780GM-A + Kingston 1G/800 *2 (พลังเตี้ยเอิ๊กๆ) มาที่ราคา 2500+2100+1100 = 5700.- (โดยประมาณ) แรงบ้านๆ OC ได้พอประมาณเอิ๊กๆ

แรงไม่บ้าน 2หัวเมพขิงๆ ก็

Athlon X2 7850 ประมาณ 2000ปลายๆ เกือบๆ3000.-
            +
            MB นี่ส่วนตัวแอบๆมองไว้ 3 ตัวจาก 3 ค่าย
            ยี่ห้อขวัญใจรากหญ้า ASROCK A780GXH ประมาณ 3200.- (ตัวนี้มี PCI 2 รูCF ได้)
            พลังดำตัวแรง ECS-K8A780GM-A-ULTRA ประมาณ 2900.-
            กิ๊กกาบ๊วยซิ้งสวย GA-MA78GM-US2H 3000.-
            +
            Kingston 1G/800 *2 (พลังเตี้ยอีกแล้วเอิ๊กๆ) 1100.-
            หรือจะเปลี่ยนRam เป็น G-Skill / GeIL ULTRA (1G*2/800)ราคาจะอยู่แถวๆ 1500 ได้

เสนอราคาชุดนี้ ที่ประมาณ 7000กว่าๆ ครับ

เอาไปใช้กับ4770 น่าจะแหล่ม ที่เหลือรอRepล่างครับ

Comment

Originally posted by marguy3412 View Post
              PhenomII X3 720be__________________5630.->>>เผื่อวันหน้าอยากใส่ DDR3 ก็ใส่ได้

ASUS M3A78-CM____________________2400.-

__________________________________________8030.-

น่าเล่นที่สุดในงบนี้

ท่านซื้อร้านไหนครับ 720be 5630

ผมซื้อเสาร์ที่ผ่านมาร้านเจได 5700 ประกันดีคอมเหอะๆ เสียวๆเหมือนกัน

Comment

Originally posted by joi100 View Post
                แรงบ้านๆ ประหยัดทรัพย์ ก็ 7750 + ECS A780GM-A + Kingston 1G/800 *2 (พลังเตี้ยเอิ๊กๆ) มาที่ราคา 2500+2100+1100 = 5700.- (โดยประมาณ) แรงบ้านๆ OC ได้พอประมาณเอิ๊กๆ

แรงไม่บ้าน 2หัวเมพขิงๆ ก็

Athlon X2 7850 ประมาณ 2000ปลายๆ เกือบๆ3000.-
                +
                MB นี่ส่วนตัวแอบๆมองไว้ 3 ตัวจาก 3 ค่าย
                ยี่ห้อขวัญใจรากหญ้า ASROCK A780GXH ประมาณ 3200.- (ตัวนี้มี PCI 2 รูCF ได้)
                พลังดำตัวแรง ECS-K8A780GM-A-ULTRA ประมาณ 2900.-
                กิ๊กกาบ๊วยซิ้งสวย GA-MA78GM-US2H 3000.-
                +
                Kingston 1G/800 *2 (พลังเตี้ยอีกแล้วเอิ๊กๆ) 1100.-
                หรือจะเปลี่ยนRam เป็น G-Skill / GeIL ULTRA (1G*2/800)ราคาจะอยู่แถวๆ 1500 ได้

เสนอราคาชุดนี้ ที่ประมาณ 7000กว่าๆ ครับ

เอาไปใช้กับ4770 น่าจะแหล่ม ที่เหลือรอRepล่างครับ

สนใจMB = พลังดำตัวแรง ECS-K8A780GM-A-ULTRA ประมาณ 2900.- ครับ

สวยดี

แต่จะใส่เป็นน่อมx4ได้ไหม แนะนำทีครับ เพราะMBที่เลือกใส่ramเก่าได้อยู่ รอมีงบ จะถอยแรมใหม่

ส่วนMB ECS-K8A780GM-A-ULTRA หาซื้อได้ที่ไหนมั้งครับ

ปล.ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ

Comment

ECS-K8A780GM-A-ULTRA กับ PhenomII X3 720be

2900+5700=8600

พวกท่านว่ามันพอได้ไหมครับ

CPUตัวนี้มาใส่กับMBตัวนี้

ส่วนเรื่องแรม ใส่ตัวเก่า(2bg/667)ไปก่อนก็ได้ด้วย ถ้ามีงบใหม่ก็ค่อยซื้อก็ได้

แต่สงสัยอย่างนึงครับ

PhenomII X3 720be ทำไมถึงใส่DDR2ก็ได้หรือDDR3ก็ได้

แล้วทำไมAthlon X2 7850 ถึงใส่DDR3ไม่ได้หรอครับ

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

ฟีน่อม2 ทุกรุ่น มีคอนโทรลเลอร์แรม DDR2 + DDR3 ในตัว จึงใช้แรมได้สองแบบ

นอกนั้น รุ่นที่เก่ากว่า มีแต่คอนโทรลเลอร์แรม DDR2 จึงใส่ได้แบบเดียว

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                      ฟีน่อม2 ทุกรุ่น มีคอนโทรลเลอร์แรม DDR2 + DDR3 ในตัว จึงใช้แรมได้สองแบบ

นอกนั้น รุ่นที่เก่ากว่า มีแต่คอนโทรลเลอร์แรม DDR2 จึงใส่ได้แบบเดียว

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Originally posted by blackkaho View Post
                        ECS-K8A780GM-A-ULTRA กับ PhenomII X3 720be

2900+5700=8600

พวกท่านว่ามันพอได้ไหมครับ

CPUตัวนี้มาใส่กับMBตัวนี้

ส่วนเรื่องแรม ใส่ตัวเก่า(2bg/667)ไปก่อนก็ได้ด้วย ถ้ามีงบใหม่ก็ค่อยซื้อก็ได้
                        โอ้ คู่นี้ เจ๋งครับ ฟลุกๆ เปิด 4หัวได้ด้วยฮาๆ OC นิดๆ น่าจะวิ่งกระจายถึงRam จะบัสน้อยไปหน่อยไม่น่าจะเป็นปัญหานะครับ จัดเมื่อไรอย่าลืมเอา มาโชว์กันบ้างนะครับ

คู่มือ เปิดหัวที่สี่ Phenom II x3 ฉบับย่อ

Comment

Originally posted by joi100 View Post
                          โอ้ คู่นี้ เจ๋งครับ ฟลุกๆ เปิด 4หัวได้ด้วยฮาๆ OC นิดๆ น่าจะวิ่งกระจายถึงRam จะบัสน้อยไปหน่อยไม่น่าจะเป็นปัญหานะครับ จัดเมื่อไรอย่าลืมเอา มาโชว์กันบ้างนะครับ

คู่มือ เปิดหัวที่สี่ Phenom II x3 ฉบับย่อ

โอ้ววว ขอบคุณมากครับ

แล้วเราจะไปของเขาส่องซีเรียล ได้ไหมนี้ หรือต้องวัดดวงเอาเอง

ใครพอจะแนะนำร้านที่ให้เราส่องได้ บอกนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

โอ้ววว ขอบคุณมากครับ

แล้วเราจะไปของเขาส่องซีเรียล ได้ไหมนี้ หรือต้องวัดดวงเอาเอง

ใครพอจะแนะนำร้านที่ให้เราส่องได้ บอกนะครับ ขอบคุณครับ
                            เอาแว่นส่องพระไปด้วย

ถ้าร้านถามว่าดูอะไร บอกว่า ดูเนื้อ ว่าเนื้อผง หรือเนื้อชิน

เหอะๆ ตะบร้าๆๆๆ ดูได้ทุกร้านแลหะครับ มันใสๆ

Comment

Originally posted by marguy3412 View Post
                              เอาแว่นส่องพระไปด้วย

ถ้าร้านถามว่าดูอะไร บอกว่า ดูเนื้อ ว่าเนื้อผง หรือเนื้อชิน

เหอะๆ ตะบร้าๆๆๆ ดูได้ทุกร้านแลหะครับ มันใสๆ

หุๆ ขอบคุณมากครับ แล้วถ้าผมใส่ram G-Skill 4gb (2*2/800) ทั้งหมด2คู่

มันจะขึ้น8gbปะครับ ถ้าใช้MB ECS-K8A780GM-A-ULTRA นะครับ

ถามเอาไว้ กลัวจะซื้อมาแล้วใส่ไป ไม่เกิดผลอะไรขึ้น

แล้วถ้ามันใส่4gb 2คู่ไม่ขึ้น8gb ผมจะใส่4gb 1คู่ดีหรือ 2gb 2คู่ดีครับ

แนะนำที ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Working...
                              X