Announcement

Collapse
No announcement yet.

iPhone เป็นโมเดม บนแม้คได้ยังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• iPhone เป็นโมเดม บนแม้คได้ยังครับ

เห็นมีวิธีต่อเน็ตผ่านโทรศัพแต่เป็นโนเกียที่ใช้เป็นโมเดม ทางฝั่ง OSXแล้วน้อง iPhone ทำเป็นโมเดมได้มั้ยอะครับไม่อยกเสียตังซื้อแอร์การ์ดครับ 3800 บาทหนะ

Originally posted by bkk2526 View Post
    เห็นมีวิธีต่อเน็ตผ่านโทรศัพแต่เป็นโนเกียที่ใช้เป็นโมเดม ทางฝั่ง OSXแล้วน้อง iPhone ทำเป็นโมเดมได้มั้ยอะครับไม่อยกเสียตังซื้อแอร์การ์ดครับ 3800 บาทหนะ
    Can you not help me I have brougt an IPHONE 3G in Thailand Phuket. I think you could help me to get the real Apple Firmware on my IPHONE. Now my iphon running on N89R_LXQIIPHONE_V1.0.1 but maybe you could help me so i can get Apple Firmware 2.0.2. Please try :S

Comment

ได้ครับแต่ต้อง jailbreak ก่อน แล้วลง PDANet ใน cydia

อยู่ใน source : iphoneinthailand.com/cydia/

Comment

Originally posted by pongisra View Post
        ได้ครับแต่ต้อง jailbreak ก่อน แล้วลง PDANet ใน cydia

อยู่ใน source : iphoneinthailand.com/cydia/
        เครื่องผม jailbreak แล้วครับ ลง PDANET แล้วตั้งค่าอะไรบ้างครับในMAC หรือเสียบแล้วเล่นได้เลยครับ

Comment

FW 3 ที่กำลังจะออกจะมี internet tethering มาให้ด้วยเลยครับ Pair BT กับแมคปุ๊บเล่นได้เลย

Comment

โอเยี่ยมเลยครับ น้อง iPhone ทั่งแพงมันต้องใช้ให้คุ้มค่าเงินที่เสียไปครับผม รอดแล้วไม่ต้องเสียตังื้อแอร์การ์ดครับตังตอนนี้รอให้สมบูรณ์ก่อนครับ FW3 ไม่อยากอัพหลายรอบครับ ขอบคุณคับ แต่มีใครลอง FW 3 แล้วเล่นเน็ตยังครับว่าเป็นไงบ้าง
            Last edited by bkk2526; 9 May 2009, 15:15:49.

Comment

PDANET เท่าที่เข้าใจ มัน Support USB เฉพาะ เป็น win xp ไม่ใช่หรอครับ ซึ่งสะดวกที่ ชาจไฟไปในตัวเลย
              ส่วน OSX ต้องต่อผ่าน Wifi เท่านั้น (หรือเปล่า?และแบตหมดไวมาก)

Comment

Originally posted by PingKo View Post
                PDANET เท่าที่เข้าใจ มัน Support USB เฉพาะ เป็น win xp ไม่ใช่หรอครับ ซึ่งสะดวกที่ ชาจไฟไปในตัวเลย
                ส่วน OSX ต้องต่อผ่าน Wifi เท่านั้น (หรือเปล่า?และแบตหมดไวมาก)
                ใช่ครับ บน mac ยัง usb ไม่ได้ แต่ก้เสียบไว้กับเครื่องคอมแล้วใช้ผ่าน wifi(ac-hoc) ก้น่าจะได้ครับถ้ากลัวแบตหมด (ยังไม่เคยลอง) ผมใช้นิดๆหน่อยๆไม่ได้ใช้แทน air card

ถ้าจะใช้เยอะๆแนะนำ air card ดีกว่าครับ ใช้เป็น modem บน 3G นี่ร้อนมากๆเรย (ผมคิดว่ามันทำใ ห้เครื่องและแบตเสื้อเร็วกว่าควรครับ เพราะรู้สึกเวลามัน load data มันจะชาดไฟไม่เข้า แต่พอ idle แล้วก้จะชาดต่อ เวลาผมใช้บนวินโด้ เชื่อมต่อแบบ usb แบตขึ้นๆลงๆ) แต่ความเร็วใช้ได้เลยครับ 3G ที่ออสเตเรีย เคยโหลดไฟล์ได้สูงสุด 300+kb/s แต่ปกติได้ประมาน 200kb/s อันนี้ผมว่าแล้วแต่ผู้ให้บริการครับเรื่องความเร็ว.

Comment

เขาบอกว่าาที่ ออสเตเรีย เรื่องอินเตอร์เน็ตที่นู้น ระบบเครือข่าย Network ดีที่สุดในโลกครับ อิจฉา >.<

Comment

Working...
                  X