Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปรียบมวย m/b ให้ทีครับ ASUS VS GA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปรียบมวย m/b ให้ทีครับ ASUS VS GA

1. ASUS (Vga) M4A78 PRO

2. GigaByte(Vga) GA-MA78GM-US2H

ตัวไหนดีครับ หรือจะแนะนำตัวอื่นก็ได้ ไม่เกิน 4000

Eบ๊วย มันถูกกว่า เหลือเงินไปอับอย่างอื่นดีกว่า ชิปเซทตัวเดียวกัน 780G SB700

ASUS
    http://www.asus.com/product.aspx?P_I...ABf&templete=2

Gigabyte
    http://www.gigabyte.com.tw/Products/...GA-MA78GM-US2H
    Last edited by boyro; 6 May 2009, 04:42:21.

Comment

มวยรุ่นนี้กำลังแลกหมัดกันเลย

Comment

ถ้า 2 รุ่นนี้มผมเลือก GigaByte(Vga) GA-MA78GM-US2H

Comment

เอาซะกูเห็นภาพเลย เลือดตกยางออก

Comment

อีกข้อที่ควรคำนึงนะครับ
            GIG ตัวนี้ เป็น MICRO ATX นะครับ หากท่านใส่การ์ดหลายใบ มันจะเบียด ๆ กันนะครับ
            แต่มันก็ได้เปรียบตรงที่ ราคาถูกกว่า ซาวน์ออนบอร์ดอาจจะดีกว่า และมี 1394 และ eSATA มาให้ด้วย
            ส่วนเรื่องภาคจ่ายไฟผมว่าพอ ๆ กัน แต่ASUS อาจจะดีกว่านิดหน่อย

ตอนแรกผมสนเจ้าตัว GIG เหมือนกันครับ แต่ว่าไม่ชอบบอร์ดเล็ก

ลองตัดสินใจดูนะครับ

Comment

อาวอีก

Comment

คนอื่นไม่รู้นะ แต่ส่วนตัวผมชอบ asus มากกว่า ถึงแพงกว่าหน่อยก็ยอมจ่ายเพื่อความสะบายใจ

หาประกัน synnex นะยิ่งแจ่ม

Comment

ตอนนี้ ใช้ GA-MA78GM-US2H อยู่ครับ ไม่มีปัญหาอะไรเย็นดี

เสียตรง micro atx ใส่ 3650 iceq ไป ตัวหนึ่ง แทบไม่มีที่ให้ใส่ การ์ด pci แล้วครับ เต็ม ...

ถ้าเล่น onboard ก็ดี แต่ถ้าซื้อการ์ดเสียบเพิ่ม เล่นตัวอื่นเถอาะครับ

Comment

ข้อดี ข้อเสียของ 2 รุ่นนี้ คืออะไรครับ

Comment

M4A78-EM
                      M4A78-PRO
                      M3A78-CM

แล้วสามตัวนี้อะครับ
                      เห็น M3A78-CM เป็นชิป 780V ต่างกับ 780G ยังไงบ้างครับ

Comment

Originally posted by Prayer View Post
                        M4A78-EM
                        M4A78-PRO
                        M3A78-CM

แล้วสามตัวนี้อะครับ
                        เห็น M3A78-CM เป็นชิป 780V ต่างกับ 780G ยังไงบ้างครับ
                        780V เป็น HD3100 ครับ
                        780G เป็น HD3200

Comment

Originally posted by po_po_rings View Post
                          ตอนนี้ ใช้ GA-MA78GM-US2H อยู่ครับ ไม่มีปัญหาอะไรเย็นดี

เสียตรง micro atx ใส่ 3650 iceq ไป ตัวหนึ่ง แทบไม่มีที่ให้ใส่ การ์ด pci แล้วครับ เต็ม ...

ถ้าเล่น onboard ก็ดี แต่ถ้าซื้อการ์ดเสียบเพิ่ม เล่นตัวอื่นเถอาะครับ
                          เห็นด้วยอย่างแรง (หายใจแทบไม่ค่อยออก อิอิอิ) แต่ผมก็ใช่อยู่เหมือนกัน ใส่เคสขนาดกลางๆ-เล็กๆได้ และเท่าที่สังเกตุ วัสดุที่ใช้มันรู้สึกหนาดีคับ (ความคิดเห็นผมนะคับ)

Comment

มวยรุ่นนี้สภาพร่างกายพอๆกัน แต่เทคนิค asus เหนือกว่า อิอิ

Comment

เอาอีกๆ

Comment

Working...
                              X