Announcement

Collapse
No announcement yet.

DDR21066 2GB. KingBoxกับDDR2800 2GB. G-SKILLควรเลือกตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DDR21066 2GB. KingBoxกับDDR2800 2GB. G-SKILLควรเลือกตัวไหนดีครับ

วันนี้ผมจะไปซื้อRamตัวใหม่ช่วยแนะนำด้วยครับว่าควรเอาตัวไหนดีเพราะราคาก็เท่าๆกันด้วย ผู้ที่รู้ช่วยแนะนำด้วยครับว่าควรจะเอาตัวไหนดี

ถ้าคิดจะ Over Clock ให้เกินบัส 1066 ก็เอา G-SKILL ครับ (ว่าแต่มันรุ่นไหนเหรอครับ อาจจะ OC ได้ไม่เกิน 1066 ก็ได้ครับ)

หรือถ้าจะเอามาวิ่งเดิมๆ หรือ จะใช้ความเร็ว RAM ไม่เกิน 1066 ก็ Kingbox ครับ

ปล. G-SKILL เป็น แพ็คคู่เหรอเปล่าครับ ไม่ต้องกลีวว่าจะ Dual กันไม่ได้ครับ แล้วถ้าเล่น Kingbox ผมไม่ค่อยแน่ใจเรื่องความร้อนนะครับ

รอท่านอื่นมาเสริมอีกทีครับ

Comment

ช่วยดัน แต่ใจชอบ 1066 ไปเลยอะ จะไปอีกหน่อยก็ยังได้ เพราะชิพมันจะคัดหน่อย

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

Comment

Working...
        X