Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับทำ physXคู่กับ ATI และ PSU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับทำ physXคู่กับ ATI และ PSU

กำลังจะซื้อ ATI 4770 แล้วมี 8600GTอยู่แล้ว เคยอ่านเจอใน
    FG ว่าเอา 8600gt มาเปิด physX ให้ ATI ไม่ทราบว่า spec ผมทำได้ป่าวครับ
    ทั้งกำลังไฟและจำนวนสายไฟพอป่าว และ mainborad support ป่าว

ใช้ Enermax "EG465P-VE FMA" 460w

e4300@3G. dfi-p965 dark แรม 1G*3
    harddisk 2 ลูก 320GB + 640Gb
    ตัวเขียน dvd 1 ตัว
    vga 4770 + 8600gt(physX) ( vga 2 ตัว)

ขอบคุณครับ

เพิ่งเคยได้ยินนี่ละ PhysxมันมีในnVidiaอย่างเดียวนี่นา
    ซึ่งจริงๆก็ไม่ได้ใช้อยู่แล้วละครับ เพราะมีไม่กี่เกมที่รองรับ คล้ายๆกับ4หัวนั้นแหละ

Comment

Physx มันของ ค่ายเขียวนะครับ ค่ายแดงไม่มีนะครับ

Comment

Originally posted by megamax007 View Post
        กำลังจะซื้อ ATI 4770 แล้วมี 8600GTอยู่แล้ว เคยอ่านเจอใน
        FG ว่าเอา 8600gt มาเปิด physX ให้ ATI ไม่ทราบว่า spec ผมทำได้ป่าวครับ
        ทั้งกำลังไฟและจำนวนสายไฟพอป่าว และ mainborad support ป่าว

ใช้ Enermax "EG465P-VE FMA" 460w

e4300@3G. dfi-p965 dark แรม 1G*3
        vga 4770 + 8600gt(physX) ( vga 2 ตัว)

ขอบคุณครับ
        ได้
        ไฟพอ

เสียบการ์ด ATI PCI E ช่องบน
        การ์ด Nvidia PCI E ช่องล่าง
        แล้วลงไดร์เวอร์ ATI
        ตามด้วย PhysX_SystemSoftware (เอาใว้เปิดการทำงาน PhysX ของการ์ด Nvidia)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          ได้
          ไฟพอ

ตามด้วย PhysX_SystemSoftware (เอาใว้เปิดการทำงาน PhysX ของการ์ด Nvidia)
          อยากเห็นครับท่านทำให้ดูหน่อย

Comment

ทำได้ครับ เพราะตอน phyX มาใหม่ ยังมีคนมาเอาโพสในนี้เลย ตอนนั้นเค้าเอา 9600gt + 4850 มั้งถ้าจำไม่ผิด
            ว่าแต่ 8600gt มัน เปิด phyX ด้วยหรอครับ

Comment

Originally posted by megamax007 View Post

ขอบคุณครับ
              Originally posted by Nero Angel View Post
              เพิ่งเคยได้ยินนี่ละ PhysxมันมีในnVidiaอย่างเดียวนี่นา
              ซึ่งจริงๆก็ไม่ได้ใช้อยู่แล้วละครับ เพราะมีไม่กี่เกมที่รองรับ คล้ายๆกับ4หัวนั้นแหละ
              Originally posted by -DoMyoJi- View Post
              Physx มันของ ค่ายเขียวนะครับ ค่ายแดงไม่มีนะครับ
              Originally posted by TWK. View Post
              - ได้
              - ไฟพอ

ตามท่านเดี่ยวเลยครับ

Originally posted by กำจร View Post
              อยากเห็นครับท่านทำให้ดูหน่อย
              วิธีการแบบละเอียด

http://www.netcafeclub.com/main/inde...w-to&Itemid=48

Comment

ท่านหัวเกียร์มาเอง

Comment

ยืนยันมาว่าได้ครับ เคยเจอมาแล้ว

Comment

เอ้อ ลืมไปเลยนะเนี่ย งี้ต้องเก็บตังค์ซื้อ MBมีCrossfire และCard Nvidia ถูกๆสักตัว
                    พวก8400GS หรือ 9400GT ก็น่าจะใช้ได้ใช่ไหมครับ อยากลองtestมั่ง ว่าแต่ Gameรองรับ PhysX มันมีเยอะไหมอ่ะครับ
                    Last edited by shukumee; 6 May 2009, 12:18:56.

Comment

Originally posted by shukumee View Post
                      เอ้อ ลืมไปเลยนะเนี่ย งี้ต้องเก็บตังค์ซื้อ MBมีCrossfire และCard Nvidia ถูกๆสักตัว
                      พวก8400GS หรือ 9400GT ก็น่าจะใช้ได้ใช่ไหมครับ

A; หาขั้นต่ำเป็น 8600GT ดีกว่าครับ จะแรงแบบมีเนื้อมีหนังหน่อยครับ

อยากลองtestมั่ง ว่าแต่ Gameรองรับ PhysX มันมีเยอะไหมอ่ะครับ

A :
                      http://www.nzone.com/object/nzone_physxgames_home.html
                      http://en.wikipedia.org/wiki/PhysX#Games
                      A :

Comment

ขอบคุณครับ ท่านGearhead
                        เห็นList Game แล้วไม่อยากจะเสียเงินไปซื้อมาTestเลย กรรมแท้
                        อนาคตมันจะมี GameดังๆรองรับPhysx เพิ่มขึ้นอีกไหมครับ
                        Last edited by shukumee; 6 May 2009, 13:22:51.

Comment

แหล่มโคตรๆ

Comment

ไม่เคยเล่นสักเกมในลิ้งค์ที่ท่านหัวเกียร์มาแปะไว้ กรรม

Comment

เกมส์ดังๆเขาวิ่งไปหาHavokหมดครับ อิอิอิเพราะมันเปิดกว่า

Comment

Working...
                              X