Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมใส่ asus EAH 3450 แล้วเครื่องช้าลง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมใส่ asus EAH 3450 แล้วเครื่องช้าลง

ทำไมใส่ asus EAH 3450 แล้วเครื่องช้าลง ใครเคยเป็นบ้างไหม ซื้อมายังไม่ถึงเดือนเลยพอใส่แล้วรู้สึกว่าเคครื่องช้าลงมาก CPU โหลดเกิน 70% ตลอด ลองใส่หลายเครื่องแล้วก็เป็น หรือว่าต้องไปเคลม เป็นของ DCOM ใครพอให้คำแนะนำหน่อยครับ

อยากรู้ครับ

Comment

CPU รุ่นไหนครับขอรายละเอียดสเปคมากกว่านี้หน่อย

แค่นี้ช่วยไม่ได้ครับ

Comment

ลองถอนไดรเวอร์เก่าออก แล้วลงตัวใหม่ๆ ดูครับ

Comment

celeron R 2.0 440 socket 775 LGA
          mainboard acer F672CR
          ram 1G 667 งงมาก ถอดออกวิ่งฉิวแต่ใส่แล้วอืดมาก

Comment

Originally posted by !HaNaMi! View Post
            celeron R 2.0 440 socket 775 LGA
            mainboard acer F672CR
            ram 1G 667 งงมาก ถอดออกวิ่งฉิวแต่ใส่แล้วอืดมาก
            ตัวการ์ดจอใช่ไหมครับ ถ้างั้น ส่งเคลมดีกว่าครับ หรือ อาจจะลองกับเครื่องอื่นก่อน ถ้ามี

Comment

แรมบนการ์ดมันเสียระปล่าว หรือไบออสในการ์ดมันตั้งความเร็วคอร์ไว้ช้าเกิน

ปล. ผมใช้อยู่ ลื่นกว่าออนบอร์ด G31 เป็นล้าน ปกติดีด้วย
              Last edited by kk; 6 May 2009, 15:21:28.

Comment

เป็นที่ CC ในไดรเวอร์ป่าวครับ ลองลงไดรว์เวอร์อย่างเดียวดูหรือยัง

Comment

ลองดูหลายเครื่องแล้วครับ ลงไดร์เวอร์ตัวเดี่ยวก็ยังช้าครับ
                  จะเคลมต้องทำไงบ้างซื้อมาจาก JIB ประมาณ2อาทิตย์

Comment

ลองดูหลายเครื่องแล้วครับ ลงไดร์เวอร์ตัวเดี่ยวก็ยังช้าครับ
                    จะเคลมต้องทำไงบ้างซื้อมาจาก JIB ประมาณ2อาทิตย์

Comment

ประกันอะไรครับ ถ้าไม่ทราบก็ส่ง jib service ได้เลยครับ ที่เซียร์อยู่ชั้น3

แต่เพิ่งซื้อมาไม่เกิน 15 วันเขาน่าจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้ครับ

Comment

ประกันของ DCOM ครับ ใยเสร็จผมไม่มีแล้วจะเป็นไรไหม

Comment

Originally posted by !HaNaMi! View Post
                          ประกันของ DCOM ครับ ใยเสร็จผมไม่มีแล้วจะเป็นไรไหม
                          เพิ่งซื้อมา ใบเสร็จหายซะแล้ว งั้นส่ง Dcom เลยครับ ไม่ต้องใช้ใบเสร็จครับ เขาเช็คจาก สติ๊กเกอร์วอย หลังการ์ด

แต่ไม่รู้ว่าจะมีของเปลี่ยนให้เลยหรือปล่าว อันนี้ต้องลองไปส่งเคลมดูก่อนครับ

Comment

วอยของ jib ก็มีนะครับ ผมเคยเอาไปเครมไม่มีใบเสร็จ ภายใน 15 วันได้นะ

Comment

ขอบคุณทุกคนมากๆๆครับ

Comment

Working...
                              X