Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูหน่อยคับ

ที่มันขึ้นคืออ่าไรอ่าคับ

format ครับมันให้ format Harddisk อืม สงสัยลง หน้าต่าง ใหม่ล่ะสิ

Comment

เหมือนว่าวินโดวเสียนะครับ ควรลงวินโดวหรือไม่ก็ฟอแมทใหม่นะครับ

Comment

ให้ผมทาย

ตอนลงวินโดวส์ใหม่ครั้งล่าสุด ไปลบ partition แล้วสร้างใหม่ (HDD ลูกเดียวกัน) แล้ว drive ที่ขึ้นแบบนี้ เป็น drive ที่ไม่ได้ไปยุ่งกับ partition
        --------
        เช่น มี C D E แล้วตอนลง ไปลบ C แล้วสร้าง C ใหม่ (อาจจะเพราะว่าแผ่นวินโดวส์ที่ท่านใช้ สั่ง format ไม่ได้ เลยใช้ลบแล้วสร้างแทน) มันเลยมีผลไปถึง D กับ E ที่จะใช้งานด้วย เลยขึ้นข้อความนี้ขึ้นมา

สั่ง format แล้วหาโปรแกรมกู้ข้อมูลมาใช้เถอะครับ

Comment

ฟอร์แมทก็หายครับ แต่ดูจากท่าทางแล้วสั่งฟอร์แมทในวินโดวส์คงไม่ได้แน่นอน ต้องหาแผ่นบู้ทมาฟอร์แมทครับ แล้วถ้าใช้พวกแผ่นบู้ท windows 98 ฟอร์แมทไม่ได้อีก ก็ต้องท่าไม้ตาย เอา disk manager ของแต่ละยี่ห้อ รึไม่ก็มีอยู่โปรแกรมนึงผมจำชื่อมันไม่ได้ ที่พวกร้านคอมเค้าใช้กัน ฟอร์แมทได้หมดทุกยี่ห้อเลย อันนี้ฟอร์แมทได้แน่นอน

คิดว่านะจะมีส่วนของพาทิชั่นที่ผิดพลาด มันเลยอ่านไม่ได้

Comment

Working...
          X