overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 12 of 12

Thread: จะซื้อ Notebook ให้น้องครับ งบ 25000 - 30000 บาทครับ รบกวนด้วยครับ

OverclockZone Member

Default จะซื้อ Notebook ให้น้องครับ งบ 25000 - 30000 บาทครับ รบกวนด้วยครับ

พอดีว่า น้องสาว Ent ติดมหาลัย รัฐบาล เลยจะทำตัวเป็นพี่ชายที่แสนดีให้น้องหน่ะครับ

มีงบซื้ออยู่ที่ 25000 - 30000 บาทครับ น้องสาวคงเน้นใช้ในมหาลัย

เครื่องคงใช้งานนานอ่าครับ เลยเน้นตรงนี้มากที่สุด เรื่องเกมคงไม่สนใจไรมากเพราะน้องไม่ชอบเล่น

เกม อยากได้เรื่อง ดีซายด์ ไม่จำกัดยี่ห้ออ่าครับ ยังไงรบกวนช่วย บอกรุ่นที่เหมาะกับความต้องการให้

นิดครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ จะซื้อวันเสาร์นี้หล่ะครับ

OverclockZone Member stroumphs's Avatar

จัดไปครับ Lenovo Y450/T6600 สวย ดีไซน์แจ่ม และสเปกตรงตามจุดประสงค์การใช้งาน แน่นอนครับ ราคาอยู่ที่ประมาณ 27000 ครับ

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

ผมว่าผู้หญิงน่ารักๆ เล่นสีขาวจะเหมาะกว่านะคับจัดไปรุ่นนี้ตอนนี้มีโปรแรม4กิก ประกัน2ปี

Joybook S33W-LM01
    BenQ Joybook S33W-LM01

2.2 GHz
    ราคา 29,900 บาท
    ความคิดเห็น: 33 / คะแนน vote: 3.8618

อัพเดท : 04 ก.พ. 2552

CPU : Intel Core 2 Duo P8400 (2.26..
    VGA : Intel GMA 4500M HD
    RAM : 2 GB DDR2
    HDD : 250 G 5400 RPM

รายละเอียตเต็มๆ

http://www.*****************/notebook...S33W-LM01.html

OverclockZone Member DanGeRousT0y's Avatar

Benq S41 ครับหามือสองก็ได้ เผื่อน้องสาวอยากเล่น Audition แบบลื่นปื้ดลื่นปื้ด

น้องไม่เล่นเกมส์เลยอ่าครับ แต่จะหนังไปทาง ใช้ พวกโปรแกรมต่างๆๆมากกว่า พวก microsoft หรือ photoshop อะไรพวกนี้ เพราะน้องชอบเล่น hi5 อะไรพวกนี้อ่าครับ ขอบคุณทุกคำตอบที่เข้ามาโพสครับ จะนำไปศึกษาต่อครับต้องรีบศึกษาซื้อวัน ศุกร์นี้แล้วร้านไหน ขายราคาแบบถูกกว่าทั่วไปบ้างอ่าครับ จะได้รีบบึงไปเลย ผมอยู่ ลาดพร้าวอ่าครับ ยังไงรบกวนด้วยครับ

OverclockZone Member pattyna's Avatar

S33W อีกเสียงครับ เบาดี เล็กน่ารัก

OverclockZone Member Shinichi's Avatar

ให้น้องเลือกเองเลยครับ จะได้ถูกใจสุดๆ^^

OverclockZone Member deksangban's Avatar

Quote Originally Posted by stroumphs View Post
    จัดไปครับ Lenovo Y450/T6600 สวย ดีไซน์แจ่ม และสเปกตรงตามจุดประสงค์การใช้งาน แน่นอนครับ ราคาอยู่ที่ประมาณ 27000 ครับ
    +1 เห็นร้าน HWH เพื่อนซื้อ 27,900 บาท สวยงามน่าใช้ น่าจะเหมาะกับน้องสาว

OverclockZone Member Trojan's Avatar

ซ์้อให้ผู้หญิง น่าจะเลือกน้ำหนักเบาๆด้วยก็ดีนะครับ

จริงๆๆก็อยากพาไปเลือกครับ แต่น้องสาว อยู่หาดใหญ่ ผมอยู่ กทม - -* พอดีผมจะกลับบ้านวันศุกร์เลยจะซื้อไปฝากเพื่อเซอไพร อ่าครับ

แต่เห็นน้องบอก อยากได้ระบบ สแกนนิ้วมือ ไมกะ สแกน หน้า อ่าครับ - -

ผมไม่ค่อยรู้ระบบมันเท่าไหรไอ้สแกนนี้อ่ะ ว่ามันดีตรงไหน ลองแอบๆๆถามน้องดูเขาบอกแบบนี้เลยต้องหาข้อมูลใหม่อีก

ถ้าใครพอแนะนำไอ้สองรุ่นที่ว่า สแกนนิ้ว กะ สแกนหน้าที่เวิร์คๆ ได้รบกวนช่วยบอกนิดก็ดีครับ ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member stroumphs's Avatar

Quote Originally Posted by sereuse View Post
    จริงๆๆก็อยากพาไปเลือกครับ แต่น้องสาว อยู่หาดใหญ่ ผมอยู่ กทม - -* พอดีผมจะกลับบ้านวันศุกร์เลยจะซื้อไปฝากเพื่อเซอไพร อ่าครับ

แต่เห็นน้องบอก อยากได้ระบบ สแกนนิ้วมือ ไมกะ สแกน หน้า อ่าครับ - -

ผมไม่ค่อยรู้ระบบมันเท่าไหรไอ้สแกนนี้อ่ะ ว่ามันดีตรงไหน ลองแอบๆๆถามน้องดูเขาบอกแบบนี้เลยต้องหาข้อมูลใหม่อีก

ถ้าใครพอแนะนำไอ้สองรุ่นที่ว่า สแกนนิ้ว กะ สแกนหน้าที่เวิร์คๆ ได้รบกวนช่วยบอกนิดก็ดีครับ ขอบคุณมากครับ
    Y450/T6600 ไงคับมีระบบสแกนหน้า

OverclockZone Member ModernSave's Avatar

จริงๆน่าจะซื้อออกแนวสีชมพูหวานๆนะคะ หรือเป็นสีสันอ่ะค่ะ ใช้สีดำปกติเหมือนคนอื่นผู้หญิงอาจจะไม่ชอบน๊า

Bookmarks

Bookmarks