Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรามีวิธีสังเกตรุ่นเมนบอร์ดยังงัยครับว่าเป็นของ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรามีวิธีสังเกตรุ่นเมนบอร์ดยังงัยครับว่าเป็นของ

AMD หรือ INTEL ผมงงดูไม่ค่อยออกว่าจะซื้อบอร์ดใหม่ของAMD ช่วยแนะนำหน่อยครับ

กำ ก็ ดูที่ ซอกเกต ที่บอดไงครับ ที่กล่องเค้าก็ระบุไว้ว่า AM2+ 775 1366 อะไรประมานนี้

Comment

ป่าวครับผมหมายถึงเวลาดูในเวบเพื่อนที่ประกาศขายเรียกชื่อรุ่นกัน ผมงงงัยครับว่า มันเป็นbord AMD รึ INTELถ้าได้เห็นบอร์ดจิงๆผมก้อดูออกครับ

Comment

ดูที่สเปคบอร์ด ชิพเซ็ต

Comment

อ่านดูที่ข้างกล่อง จะเขียนบอกเลย
          Intel
          AMD

Comment

ผมดู slot ram ถ้าของ amd สีเดียวกัน จะอยู่ติดกัน เยย ไปละเผ่นดีกว่า

Comment

^
              ^
              ดูว่าชื่อรุ่นใหน ใช้ซิพเซ็ตอะไรครับ
              ของINTELใช้2หลักเช่น X58/P45/P43/P35/P31 เมนบอร์ดจะมีตัวเลขเหล่านี้ติดด้วย
              AMDก็พวก 790/780 จำได้แค่นี้เอาเป็นว่า3หลักละกัน

ปกติข้างๆกล่องมันมีเขียนบอกครับว่าSupportI NTELsหรือAMD รุ่นใหนบ้าง

Comment

Originally posted by Nero Angel View Post
                ^
                ^
                ดูว่าชื่อรุ่นใหน ใช้ซิพเซ็ตอะไรครับ
                ของINTELใช้2หลักเช่น X58/P45/P43/P35/P31 เมนบอร์ดจะมีตัวเลขเหล่านี้ติดด้วย
                AMDก็พวก 790/780 จำได้แค่นี้เอาเป็นว่า3หลักละกัน

ปกติข้างๆกล่องมันมีเขียนบอกครับว่าSupportI NTELsหรือAMD รุ่นใหนบ้าง
                -----------------------------------------------
                อย่างนี้ค่อยเข้าใจหน่อย ขอบคุณครับท่านมีบอร์ดเจ๋งๆราคากลางๆแนะนำมั้ยครับ

Comment

Working...
                X