overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 9 of 9

Thread: ขอโทษครับที่ถามบ่อย เพราะยังแก้ปัญหาไม่ได้ T_T

buay
    Guest

Default ขอโทษครับที่ถามบ่อย เพราะยังแก้ปัญหาไม่ได้ T_T

คือว่าผมใช้ internet แล้วเวลาดาวน์โหลดมาเนี่ย ไฟล์มักจะเสีย โดยเฉพาะพวก zip rar exe
    แต่พวกไฟล์ audio ไม่เคยมีปัยหาครับ

โดยเฉพาะพวก zip rar มีปัญหาบ่อยมากครับ คือดาวน์ดหลดมาแล้วไฟล์เสียเกือบ 80%
    เวลาแตกซิป มันมักจะฟ้องว่า CRC ERROR CRC FAILED อะไรประมาณนี้อาะครับ
    หลายๆคนเคยบอกว่าปัญหาอยู่ที่ตัวโปรแกรมที่ใช้แตกไฟล์ แต่อันนี้ผมขอยืนยันเลยว่าไม่น่าจะใช้
    เพราะไฟล์ที่เสียเนี่ย มาจากการดาวน์โหลดเท่านั้นครับ ส่วนถ้ามาจกแหล่งอื่น เช่น จากCD program
    จาก 9ล9 - - ไม่เคยมีปัญหาครับ โปรแกรมที่ใช้อยู่ตอนนี้คือ winrar 3.61
    อ้อ........ ไม่ใช่แต่พวก zip rar เท่านั้นนะครับ EXE ก็เป็น เอาง่ายๆคือพวกไฟล์ที่ถูกบีบอัดมาครับ และผมว่าคงไม่เสียที่ต้นฉบับหรอกครับ เพราะผมฝากให้เพื่อนผมโหลด มันดีครับ แต่พอผมมาโหลดเอาที่บ้านมันก็เสียอ่ะ

เซงมากเลยครับ จะโหลดก็ใช้ไม่ได้เพราะไฟล์เสีย
    อ้อ มันเสียบ้าง ดีบ้าง ทั้งๆที่มาจากต้นฉบับเดียวกันอ่ะครับ เช่น ไฟล์จากlink XX
    โหลด 10 ครั้ง จะดี 2 ครัง อีก 8 ก็จะเป็นไฟล์เสียอ่ะครับ

ถ้าเป็นไฟล์เล็กๆผมก็ยอมเสียเวลาโหลดใหม่จนกว่าจะดี แต่ถ้าไฟล์ใหญ่ก็ไม่ไหวอ่ะครับ
    ที่มักเสียก็มักจะเกิน 1.5 MB ขึ้นไปครับ

ผมลองเปลี่ยนจาก maxnet ไปใช้ 56k โหลดบ้าง ก็ไม่ดีขึ้นเลยครับ เสียเหมือนกัน

อยากทราบว่าปัญหาตรงนี้เกิดจากอะไร แล้วผมควรจะแก้ยังไงครับ
    T_T ขอแบบละเอียดๆหน่อยนะครับ ผมจะได้ทำตามได้ ขอบคุณมากครับผม

- ใช้โปรแกรมช่วยดาวน์โหลดรึยังครับพวก Flashget, Getright ฯลฯ น่าจะช่วยได้
    - หรือใช้ Opera ในการโหลดเพราะมีระบบ resume ช่วยโหลดต่อได้หากหลุดหรือหยุดชั่วคราวเหมือนโปรแกรมที่กล่าวข้างต้น
    - สุดท้ายผมว่าสายโทรศัพท์จากชุมสายมาบ้านคุณอาจจะสภาพไม่ดีแล้วแหละ

OverclockZone Member TNTm64's Avatar

ลองหาวินโดว์มาลงใหม่ดูครับ

buay
    Guest

เรื่องโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดผมใช้มาทุกตัวแล้วครับ แต่ช่วยไม่ได้ครับ

OverclockZone Member mooh's Avatar

อ๋อ ก็คือ ถ้าพวก zip rar ถ้ามัน error นิส1 ก็จะเปิดไม่เลยเลยครับ เมื่อก่อนผมโหลดเกมส์บ่อย เจอปัญหานี้มาก ก็ทำไรไม่ได้นอกจากโหลดใหม่ แต่อันนี้พอช่วยได้ครับ

ไม่เกี่ยวกับ osหรือโปรแกรมแตกfileครับ fileมันerror มั้งนะผมคิดว่า ซึ่งโหลดบิทผมก็จะเจอปัญหานี้กะพวด image fileครับ ซึงจะเปิดไม่ได้เลย ถ้าเป็น fileพวงเลียงหนัง จะไม่ค่อยเป็นครับ ถึงมันเป็น นิสๆก็จะยังดูได้อยู่ดีแหละคับ อิอิ

ในรูปพอช่วยได้นิสๆ ถ้ายังไม่ได้ก็โหลดใหม่ครับ ทำจัย จึ๋ย

buay
    Guest

พอจะทราบไหมครับว่าเป็นเพราะอะไร
    ผมจะได้ไปอธิบายผู้ให้บริการ maxnet ถูก แล้วเค้าจะได้แก้ไขต่อไปไม่ให้เป็นอย่างนี้ต่อไปเรื่อยๆ

Quote Originally Posted by chienthegooners View Post
    - สุดท้ายผมว่าสายโทรศัพท์จากชุมสายมาบ้านคุณอาจจะสภาพไม่ดีแล้วแหละ
    | คงเป็นข้อนี้แล้วแหละครับ ดูจากรูปนะครับ
    หน้าต่างแสดงผลการเชื่อมต่อคุณเป็นแบบ Dial หรือ Lan ; ถ้าเป็นแบบ Dial สังเกตตรง Errors: มีปริมาณจำนวน Errors Sent/Recieved เยอะมั้ย ถ้ามีเยอะก็คงมีส่วนทำให้ดาวน์โหลดไม่สำเร็จหลายครั้งแหละครับ แจ้งให้ชุมสายทำการบูรณะสายให้ล่ะกัน

แบบ Lan ไม่รู้เช็คยังไง

OverclockZone Member

ของผมเป็นแบบ LAN ครับ ไม่รู้ว่าดูไงเหมือนกัน
    แต่ผมเข้าไปดูข้อมูลในเร้าเตอร์ มันก็บอก error 0 งงเลยสิ

buay
    Guest

ง่า ช่วยหน่อยงับ

Bookmarks

Bookmarks