Announcement

Collapse
No announcement yet.

CAPCOM ประกาศข่าว Biohazard 5 PC ใน Website Biohazard JP แล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CAPCOM ประกาศข่าว Biohazard 5 PC ใน Website Biohazard JP แล้วครับ

วันนี้ผมลองเข้าไปดูใน CAPCOM JP
    มีข้อมูลเกี่ยว Version PC ครับ
    http://www.capcom.co.jp/bio_series/

2009年5月2日
    『バイオハザード5』がWindows PCで発売決定!
    http://www.capcom.co.jp/topics/bh5.html

แล้่วก็พบภาพดังรูปนี้ครับ

ผมก็แปลไม่ออกนะครับ
    แต่ก็ที่เขียนไว้ก็คงภายใน ปี 2009 ละมั้งครับ ^^
    เล่นได้ 1-2 คน เพราะมัน Co-op แบบแบ่งหน้าจอ หรือ แบบ Online ได้นิครับผม ^^

แต่ของ EU มันออกประมาณปลายเดือน 6 นิครับ จาก Gconsole ที่เอาข่าวมาประกาศนะครับ

แบบนี้ก็ถือว่าชัวสุดๆ CAPCOM JP ออกมาประกาศเองเลยครับ
    Space คงประมาณ DMC4 ละมั้งครับ อาจจะสูงกว่านิดหน่อยครับ ^^

มากกว่านั้น สำหรับ PC สามารถใช้งานแบบ 3D ได้ด้วย โดยต้องใช้ vista และ GF series8,9 และ250

Comment

ตรงวินโดวส์มันตก Windows 7 Ultimate ไปอะ
      เอิ้กๆ

Comment

มันออก PC ชัวร์ๆมาตั้งนานแล้วครับแค่จะออกเมื่อไรเท่านั้นที่เค้ารอฟังกันอยู่หน่ะ

Comment

รอเล่นอยู่เนี้ย

Comment

รอครับ

Comment

เอา Monster Hunter 3 กับ Lost planet 2 มาด้วยยยยยยยยย!!!

Comment

Lost planet 2 มาแน่นอนครับไม่ต้องห่วง^^

Comment

Originally posted by ฺBIOHAZARD View Post
                  Lost planet 2 มาแน่นอนครับไม่ต้องห่วง^^
                  จริงอ่ะ -*-

Comment

capcom เค้าทำเป็น สหเครื่อง ( Multiplatforn)

ในหลายๆเกมส์แล้วครับ ก็มีโอกาสเป็นไปได้สูงที่จะนำมาลง PC

แต่ผมก็กลัวๆจะไม่ได้เล่นอยู่เหมือนกัน แหะๆ

Comment

Originally posted by PinBall View Post
                      มันออก PC ชัวร์ๆมาตั้งนานแล้วครับแค่จะออกเมื่อไรเท่านั้นที่เค้ารอฟังกันอยู่หน่ะ
                      ผมทราบครับผม
                      เพราะทาง CAPCOM เขาประกาศตนว่าจะทำเกมออก Multi แล้วนะครับ

จริงๆเขาเพิ่งประกาศเป็นทางการใน CAPCOM US เมื่อวันที่ 1 พ.ค.ไม่ใช่หรอครับ
                      ประกาศพร้อมกับข่าว Bionic Commando และ Street Fighter ที่จะลง PC ภายในปีนี้นะครับ

แล้ว CAPCOM JP ก็เพิ่งประกาศทางเว็บไซต์เป็นทางการ เมื่อวันที่ 5 พ.ค. นี้เองนะครับ
                      ผมจึงนำข่าวมาเพื่อให้ข่าว PC ได้รับรู้กันว่า CAPCOM มันลงชัวจริงๆครับ ^^

แล้วข่าวก็มีว่า Zone EU (English Version) จะประกาศขายปลายเดือนประมาณวันที่ 30 มิ.ย. นี้แล้วครับ

ท่านใดจะเล่นก็เตรียมตัว Upgrade เครื่องกันได้แล้วนะครับ
                      Space คงไม่ต่างจาก Lost Planet หรือ Devil May Cry 4 มากนะครับ
                      เพราะใช้ Engine เดียวกันนะครับ อาจจะหนักที่ RAMs และ Graphic Cards ไปซะมากกว่านะครับ ^^

CAPCOM จงเจริญครับ ^^
                      Last edited by phol; 6 May 2009, 21:55:12.

Comment

ชอบ capcom ทำเกมที่ multi ดีมาก ไม่เหมือนค่ายอื่น ชอบอ้างนู้นอ้างนี้

Comment

Originally posted by MacOS View Post
                          ชอบ capcom ทำเกมที่ multi ดีมาก ไม่เหมือนค่ายอื่น ชอบอ้างนู้นอ้างนี้
                          CAPCOM Port เกมเองดีหมดครับ
                          มีช่วง 2007 ที่ให้บริษัทอื่น Port
                          CAPCOM คงติด Porject Resident Evil 5 อยู่เป็นแน่แท้
                          ให้บริษัท Port เกม ที่มีชื่อว่า Sourcenext
                          ได้รับมา Port 3 เกม Onimusha 3 / Devil May Cry 3 / Resident Evil 4 (อันนี้ผมไม่แน่ใจนะครับ เพราะในเว็บ Sourcenext ไม่มีนะครับ)

-Onimusha 3 ก็ออกมาดีนะครับภาพสวย มี Patch ออกมา 1 ตัวครับ สวย+แก้ Bug นิดหน่อยครับ ^^

-Devil May Cry 3 ตัด Future ไปบ้างส่วน Effect ของ Action ก็หายไปครับ ต้องลง Patch ถึง 3 ตัวครับ
                          ตอนเล่น ถึงฉากต่อสู้ fps ลดฮวบ เนื่องจา่ก ไฟล์เสียงเพลงมัน Code .ogg อัดลง .bin ไม่รู้เพราะอะไร multi-core ก็เอาไม่รู้ครับ

-Resident Evil 4 เล่นตอนแรก ภาคไม่มีระบบ Shader แสง/เงาอะไรหายหมดแล้ว ไม่มีความน่ากลัวเลยครับ ที่มืดก็สว่างเลยครับ ^^"
                          แต่พอมี Patch 1.1 ก็ดีขึ้นเยอะ ภาพสวยกว่า PS2 เป็นว่าได้ แต่ CG Encode มาเน่ามา LQ เลยก็ว่าได้ครับ
                          แต่ก็มีคนพยายามที่จะเอาแบบ HQ มาลง ตอนนี้ก็มี HQ สุดๆ แต่ยังไม่สมบูรณ์ ได้แค่ Part เดียว เท่านั้นครับ

เกมที่ CAPCOM Port เองจะไม่มีปัญหาเลยครับ ไม่ต้องมี Patch เลยก็ว่าได้ครับ
                          -Rockman X3-X8 ได้หมดครับ Port มาได้อย่างดี ไม่มี Patch ลงได้สมบูรณ์ครับ
                          ยกเว้น X6 ทาง KOKOCAPCOM ของ Korea น่าจะ Port กันเอง เพราะไฟล์มันดึงมาจาก PSX ทั้งดุ้น เพราะผมลองเอามาเทียบแล้ว เอาไฟล์จาก PSX มาทับ ROCKMAN X6 PSX ก็ขึ้นเป็นฉาก X6 ของ JP เลยครับ คงไม่มีเครื่องมือที่ไว้ Port เฉพาะ และโดนปิดตัวไปแล้วด้วยครับ
                          และ X7 ก็มีปัญหา Port มาจาก PS2 ทั้งดุ้น แต่ก็ยังดีกว่า X6 ครับ มี Patch ออกมา 1 ตัวครับ
                          ไม่มีการแปลให้เป็นเหมือนว่าเป็นเกมของ PC เลยครับ
                          2 ภาคนี้ ทาง KOKOCAPCOM ของ Korea เป็นคน Port ครับ
                          เกมส่วนใหญ่ CAPCOM JP จะเป็นคน Port ซะมากกว่าครับ

-Rockman Dash 1-2 ก็เล่นได้ดีทั้งหมดครับ
                          ภาค 2 ผมหามาได้แต่ภาษาจีน ปรับ Option ครบถ้วน Support mouse ด้วยครับ

-Dino Crisis 1-2 เล่นได้สบายๆครับ ภาค 2 สมบูรณ์มากๆครับ ^^
                          อาจจะมีปัญหาที่ภาค 1 ต้องโปรแกรมอะไรไว้สักอย่าง แล้วเข้าไปเล่นก็จะเล่นลื่นเลย

-Breath of Fire 4 ไม่มีปัญหาครับ ^^

-Chaos Legin เกมนี้ก็ดีครับ แนว DMC แต่ DMC มันกว่าครับ เสียอย่างเดียวไม่ลองรับ Multi-Core ครับ มี Patch 1 ตัวครับ แก้ Videos+Bug นิดหน่อยครับ

-Onimusha 1 เป็นภาษาจีน เกมี่ผมไม่แน่้ใจที่ไหน Port นะครับ การ์ดจอ ATi มันจะอืด เพราะเหตุใดก็ไม่รู้นะครับ ต้องลง Patch แต่ nVidia เล่นได้สบายครับ ^^

-Lost Planet Port ออกมาดีสุดๆครับ Effect สุดยอดครับ ไม่มีที่ติครับ มี Patch อยู่หลาย แต่คงแก้เรื่อง Multi Online ครับ ^^

-Devil May Cry 4 อันนี้เกมสุดฮิต Port เองดีสุดๆ ไม่สิครับ ไม่ใช่การ Port มากกว่าครับ ^^ ไม่กิน Space เท่าไรครับ ไม่มี Patch ด้วยครับ ^^

-ต่อไปก็เป็น Resident Evil 5 ,Bionic Commando และ Street Fighter
                          ไม่ต้องพูดถึง เล่นสบายๆครับ

Lost Planet/Devil May Cry 4/Resident Evil 5 ใช้ MT Framework Engine ครับ
                          Engine นี้เหมาะแก่การ Port ลง PC เลยครับ เรียกว่า ทำเกมไหนด้วย Engine นี้ก็เหมือนทำลง PC นั้นแหละครับ ^^
                          มี Dead Rising 2 ใช้ MT Framework เหมือนกัน และประกาศลง Multi-Platform

นอกจากนี้ Sourcenext ก็ยัง Port 2 เกมนี้ให้ครับ
                          Biohazard 2-3 ที่ Support Windows XP โดยเฉพาะ ไม่มีปัญหา Save แต่อย่างใด
                          และ CG เป็นระดับ HQ ครับ ขนาด 640x480 จากเดิมของ PSX 320x240 ครับ
                          ในภาค 2 เป็นการร่วมทั้ง 2 Disc เข้าด้วยครับกัน แถมเกมที่ Sourcenext Port มานั้น ไม่ต้องมานั่ง Crack เลยครับ
                          Biohazard 2-3 ไม่ต้องใช้ Crack เลยครับ
                          ภาค 2 มีปัญหาตรงที่ต้องโปรแกรมไว้ แล้วเล่นจะลื่นเหมือน Dino Crisis 1 นะครับ ^^"
                          ลง Patch ก็น่าจะหายสำหรับ nVidia ,ATi สบายๆครับ

ตอนไปนี้คงจะไม่เห็นปัญหา และบรรยายกาศแบบนี้แหละครับ
                          จะเห็นเกมของค่าย CAPCOM ลงให้กับ PC ด้วย แถมจะดีกว่าของ Console อีกตังหากครับ ^^

อย่างไง Resident Evil 5 PC มาผมละจะไปซื้อมาเล่น Co-op + Versus เลยครับ ^_____^
                          สุดยอดจริงๆเกมนี้ ขนาดู Video Co-op ยังมันเลยครับ ^^

ปล.ขออภัยถ้ามันเยอะไปนะครับ ^^"
                          Last edited by phol; 7 May 2009, 01:37:52.

Comment

ผมรักCAPCOMที่เล็งเห็น
                            ถึงความสำคัญของชาวPC
                            อยากให้monster hunter3ลงPCจริงๆเลย
                            ถ้าทุกเกมมาลงpcด้วยนี่
                            จะบูชาเลย

Comment

อยากให้พอร์ต RE2 RE3 ใหม่อ่า ท่าจะให้ดี RE Remake ด้วย

Comment

Working...
                              X