Announcement

Collapse
No announcement yet.

ได้ 4770 มาแล้ว แต่มีปัญหานิดหน่อยกับ Riva

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้ 4770 มาแล้ว แต่มีปัญหานิดหน่อยกับ Riva

คือเมื่อช่วงเช้า ผมได้ 4770 มาตัวนึง กลับบ้านมาก็จัดการลงวินโดว์ อะไรใหม่เพื่อความเรียบร้อย

พอลงเสร็จก็กะจะลอง OC ดูซะหน่อย แต่พอเปิด Riva มา กลับไม่มีฟังชั่นอีก เวนเลย -*-

ไม่รุ้ว่าฟังชั่นที่เหลือมันหายไปไหน เหลือแค่ในภาพอ่ะครับ จะลอง OC ซะหน่อย อดเลย

ใช้ Driver ที่แถมมาอ่ะครับ
    Attached Files

ตอนนี้ผมละงงจริงเลย

ท่านใดพอจะแนะนำวิธีแก้ไขให้มันเหมือนเดิม ก็ขอรบกวนช่วยผมทีครับ T^T

Comment

รอ เวอร์ชั่น รุ่นใหม่ๆ

Comment

จั่งซี่มันต้องถอน

และลง riva ใหม่ดู

Comment

ก็ตอนนี้ผมใช้ Riva 2.24 นี่ยังไม่ใหม่ล่าสุดอีกเหรอครับ เพิ่งโหลดมาเลยนะนั่น

Comment

ตัว riva ที่ใช้มันยังไม่รู็จักกันดีพอครับ

แนะนำว่า ไปเปิดใน Vmodtech.com บทความการเทส 4770 ตัวเต็มๆไปครับ

มีให้โหลดแล้วครับสำหรับตัว riva ที่ลากได้ และวิธีทำด้วย

Comment

ลองลงใหม่ดูหลายรอบแล้วอ่ะครับ >_<

เดี๋ยวต้องลองอีก

Comment

ลงไดรเวอร์ก่อน แล้วค่อยลง riva

รอท่านถัดไป อิอิ

Comment

http://files.guru3d.info/guru3d/generic/RivaTuner.zip

และไฟล์เสริมสำหรับ 4770

http://www.guru3d.com/article/overcl...deon-hd-4770/1

เครดิต Vmodtech ครับ ผมเอามาจากที่นี่ครับ

Comment

Originally posted by Leim View Post
                    ตัว riva ที่ใช้มันยังไม่รู็จักกันดีพอครับ

แนะนำว่า ไปเปิดใน Vmodtech.com บทความการเทส 4770 ตัวเต็มๆไปครับ

มีให้โหลดแล้วครับสำหรับตัว riva ที่ลากได้ และวิธีทำด้วย

ขอบคุณครับท่าน เดี๋ยวจะลองแว๊บไปดู

ถ้าได้แล้วจะลองเอามาลากดชว์ อิอิ

Comment

ลากพอหอมปากหอมคอนะครับ

เดี๋ยวเมืองลำปางร้อน

Comment

ใจร้อนจัง อิอิ driver ก็ยังไม่สำบูรณ์100% riva ก็น่าจะรอรุ่นต่อๆไป

จริงๆ ก็เป้นเรื่องปกตินะสำหรับกาดจอที่เพิ่งวางตลาด ต้องรอสักพักจะใช้งานได้เต็มที่

Comment

ลากใน Catalyst Control Center ไม่ได้ เหรอครับ

Comment

Originally posted by _d View Post
                            ลากใน Catalyst Control Center ไม่ได้ เหรอครับ
                            นั้นซิคับ ลากใน CCC กดให้มิดหลอด

Comment

อย่างว่า ของใหม่คันไม้คันมือ อิ อิ

ผมว่าตอนนี้ Core เอาแค่ ATi OverDrive ให้สุดเกจก่อน ดีไหม
                              เพราะ Core ได้ถึง 830เลยครับ ถ้าสเถียร ก็ใช้ได้ ละ

แต่ปัญหาอยู่ที่แรมเนี่ยแหละ จาก 800 ไปวิ่งที่ 1000+ กันเป็นแถว
                              ตัวนี้ต้องพึ่ง Riva แล้วครับ
                              ถ้าอยากลากไวๆเลยก็ ต้องลูกเล่นหาตัว fix กันล่ะครับงานนี้

Comment

Working...
                              X