Announcement

Collapse
No announcement yet.

The Evil of Nemesis Return

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• The Evil of Nemesis Return

จากที่เคยเอามาขอความคิดเห็นในรอบที่แล้ว ผมได้รับความคิดเห็นเยอะมาก ๆ ครับ ขอบคุณทุก ๆ คนครับ แต่ผมก้อยังไม่พอใจกับสิ่งที่ตนเองมีอยู่ครับ ก็เลยปรับปรุงใหม่กันหมดเลยครับ

ลิ้งค์เก่า http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=36479

คราวนี้กลับมาใหม่ครับ ฉบับปรับปรุง กระชากวิญญาณ Nemesis ให้โหดร้ายกว่าเก่าครับ จะเป็นอย่างไรลองดู Spec ก่อนเลยครับ !!!

Cpu : Core 2 Duo E6600 @ 3.7 GHz ( ใช้ "น้ำ" ดับไฟเอาครับ )
    Mainboard : Asus Striker Extreme Chip nforce 680i
    Ram : Geil Ultra Orange Colour of Headspread CL 5-4-4-12
    VGA : Galaxy 8800 GTS 320 MB. Overclock Edition
    Sound Card : Creative X-Fi Xtreme Audio
    PSU : Enermax Liberty 620 W (System) & Delux 450 W (Light & Fan)
    HDD : Seagate 80 G 7200 RPM SATA-II ( Raid 0 ) & Seagate 160 G 7200 RPM SATA-II
    DVD Drive : Lite-on LightScribe 18X Super all write
    Cpu Cooling : Thermatake Big Water 745 Sli + Zalman WB 4 Gold + Aquabay M1 + Aquabay M2 + Tt Water Temp.
    VGA Cooling : Thermaltake Cyclo Sli
    Ram Cooling : Thermatake Cyclo
    Case : Nemesis Non LCD on Top
    Fan : All of Thermatake

ส่วนอุณหภูมิก็ Idle 35c Full 45c ไม่เกินนี้แล้วครับ !!! ขอบคุณครับ
    Last edited by Bat 6111; 11 May 2007, 12:23:14.

ต่อกันเลยครับ !!!

Comment

อีกนิดนึง !!!

Comment

บ้านอยู่ไหนนี่ท่าน น่าปล้นเนอะ อิๆ (ล้องเล่งงับ)
        สวยมัคๆ

Comment

สรุปสุดท้าย จากที่ประกอบรอบใหม่เพื่อกระชากวิญญาณ Nemesis ก็ลงตัวเป็นอย่างดีครับ ได้พัดลม I flash มาช่วยดึงให้โดเด่นขึ้นอีกนิดหน่อย แถมมีบุหรี่เข้ามาแจมอีกนิดครับ

สุดท้ายนี้ที่ขาดไม่ได้เลยคือ พี่ Kittisak ครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับที่ช่วยผมกระชากวิญญาณ Nemesis ตัวนี้ให้ไปที่ 3.6 GHz ครับ ติดตามผลงานของพี่ Kittisak ได้ที่นี่เลยครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=18153

และสิ่งสุดท้ายเลยที่ขาดไม่ได้คือ พ่อ และ แม่ ของผมที่ตามใจผมจนได้มีคอมดี ๆ ซักชุดที่ใช้ได้ในทุกวันนี้ครับ ขอบคุณครับที่แวะเข้ามาเยี่ยมเยียน กระทู้ นี้ ขอบคุณครับ !!!

Comment

นั่น ๆ โดน ปาด จนได้ ว่ารีบแล้วนะ

Comment

บนเคสวางไรบ้างครับ

Comment

วาง PSU ตัวที่2 และ Radiator ครับ คุณ Man10u

ส่วนผลเทสเด๋วตามมาครับ !!!

Comment

สวยงดงามมากครับ ของหรูอีกต่างหาก

Comment

เอาผลเทสมาให้ดูครับ ผมขอความคิดเห็นด้วยนะครับ จะได้นำไปปรับปรุงครับ ขอบคุณครับ !!!
                    Last edited by Bat 6111; 11 Apr 2007, 00:56:12.

Comment

งามแท้

Comment

จัดสรรรูปแบบเคสได้ดีเยี่ยมจริงๆ ครับ ดูทุกอย่างลงตัวและสวยงาม ติดอับดับสุดหรูเลยครับ *ส่วนเรื่องการ oc ขึ้นอยู่กับความพอใจของคุณ Bat 6111 ..มากหรือน้อย อยู่ที่คุณจะจัดสรรแล้วละครับ

Comment

Originally posted by Bat 6111 View Post
                          วาง PSU ตัวที่2 และ Radiator ครับ คุณ Man10u

ส่วนผลเทสเด๋วตามมาครับ !!!
                          PSU ตัวเดียว ไฟไม่พอเหรอครับ ใส่หม้อน้ำ 3 ตอน ปั้มจะส่งได้ป่าว แล้วจะปั้มใส่สองตัวได้ป่าว

เทียบไม่ติดเลยแหะ ของผม
                          http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=44577
                          Last edited by man10u; 30 Mar 2007, 17:11:12.

Comment

ใส่ปั๊ม 2 ตัวได้ครับ แต่ของผมไม่จำเป็นครับ เพียงแค่น้ำผมวนอยู่เท่านี้ก้อพอเพียงต่อความต้องการครับ อุณหภูมิไม่ขึ้นสูงครับ จึงไม่จำเป็นต้องใช้ปั๊ม 2 ตัวเพื่อให้น้ำวนได้ไวขึ้นครับ ส่วน PSU ที่ใส่ 2 ตัวเพื่อแยกระบบครับ ระหว่าง System กับ ชุดพัดลม และหลอดไฟต่าง ๆ ครับ คุณ man10u
                            Last edited by Bat 6111; 30 Mar 2007, 19:44:35.

Comment

บอร์ดนี้มันP5 WD Hไม่ใช่หรอคับ

Comment

Working...
                              X