Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้ โยวกัง นี่ เล่นกับ Windows7 ได้หรือไม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้ โยวกัง นี่ เล่นกับ Windows7 ได้หรือไม่ครับ

ด้วยความสงสัยครับ สงสัยว่าตอนนี้มันได้หรือยัง ?

ตอนนี้ โยวกัง นี่ เล่นกับ Windows7 ได้หรือไม่ครับ

พอดีตะหงิด เครื่องเพื่อนสุดโม้ เดือนก่อน มันลง Daemon Tools 4.30.2 ได้ ???

ก็เมื่อก่อนเขาว่า ลงแล้ว Hang ???

ดันไป ยังไม่มีวินโดว์ 7 ใช้ (คนใช้ xp)

ถามนิดเครื่องผม
    E8400 RAM 2G ใช้ Window 7 ได้ปะ

Comment

Originally posted by ktonja View Post
      ดันไป ยังไม่มีวินโดว์ 7 ใช้ (คนใช้ xp)
      ถามนิดเครื่องผม
      E8400 RAM 2G ใช้ Window 7 ได้ปะ
      ^
      ^
      ^
      ^

สบายๆครับ เครื่องเล่น Vista ได้ ก็ จะได้อัตโนมัติหาก ไม่ติดไดร์ฟเวอร์ เพราะที่ผมเจอๆมา จะเป็นว่า Driver ที่ MS อ้างว่า สามารถใช้ของ Vista ได้ ตอนนี้ เจอปัญหาเรื่อง Sound เก่าๆ ไม่สามารถทำให้มีเสียงได้ในหลายๆเครื่อง

ส่วนที่ถามกันแบบจริงๆจังๆ ว่าใช้ได้ไหม อิงจากคนที่ทำงานนะครับ
      P4D สบายๆ / Celeron 2.8 สมัย DDR1 หน่วง
      RAM 1 GB เล่นไม่แตกต่าง XP, 2 GB เร็วกว่า Vista มาก
      สำคัญ VGA ควรจะ ดีๆหน่อย เพื่อนลองเปลี่ยน VGA GF6200TC256 (ยืมของผม) เขาว่าเกมกระตุกมากกว่าตอนใช้ XP...(เดิมๆก็กระตุกอยู่แล้ว)

....

รบกวนหน่อย นะครับ พอดี ตะหงิดๆ กับคนกล่าวอ้าง ว่า มันใช้ Win7 ? จึงลง Daemon ได้ ????

Comment

Daemon tools มันเพื่ง มา รอง รับ
        เรื่อง Yulgang ลอง เอง เลย ไม่ได้เล่นนานละ

ถ้าเล่นไม่ได้ ก็ บอท ซะ

Comment

ผมลองเล่น วินโดล 7 กับการ์ดจอออนบอร์ดละครับ ไม่มีกระตุกเลยง่ะ สุดยอด

พอดีตอนนั้นเอา 8800 ไปเครม เล่นได้บางเกมส์ เกมส์หนักๆเล่นมะได้ ลืนกว่าเอกพีมาก

Comment

รบกวนใครเล่น โยวกัง อยู่ ตอบทีคร้าบ

ปล.ขอบคุณทุกโพสครับ

Comment

Working...
            X