Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ Q9550 หน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ Q9550 หน่อยค่ะ

ตอนนี้ ใช้อุปกรณ์ตามลายเซ็นต์ ค่ะ อยากรู้ว่า Ram 4 กิ๊ก กับ 8 กิ๊ก นี่จะทำให้เครื่องเร็วกว่ากันมั๊ย หรือควรเป็นเป็น Bus ให้มากขึ้น แล้วเครื่องของบี รับ Bus ได้สูงสุดเท่าไหร่ สมควรเปลี่ยนหรือไม่

หลัก ๆ ใช้ illustrator, Photoshop หรือว่าจะหันไปคบ apple ดี 555

ขอบคุณค่ะ
    บี

แรม 4 กิก ก็เหลือๆแล้วครับ

Comment

ถ้าใช้ Windows XP / Vista / Seven รุ่น 32BIT ใส่แรมแค่ 4G พอแล้วครับ

ยกเว้น 64Bit ใส่เท่าไหร่ก็ใส่ได้ครับ

Comment

32บิท 4GBถมเถครับ แต่เห็น3กว่าๆ
        64บิท ก็4กิก พอเหมือนกัน ใส่เยอะ2โปรแกรมนี้แทบไม่ต่าง

Comment

ถ้าใช้ทำงานเนี่ย การ์ดจอเปนพวก Fire Pro//Quardro จาดีไหมอ่ะครับ

Comment

ผมว่า illustrator, Photoshop ผบ apple ก็ดีนะ จอมันเวิก ...

แต่ถ้าหาจอดี ๆ ได้ ก็ใช้ของเดิมเถอะ

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาช่วยตอบนะคะ แล้วกรณีเปลี่ยน Ram ให้เป็น Bus 1066 เนี่ยจะมีผลดีขึ้นหรือเปล่าคะ

Comment

จาก 800 ไป 1066 ไม่ค่อยเวิกถ้าไม่ oc

Comment

ยังไงครับถ้าไม่oc

Comment

Originally posted by mizzbb View Post
                    ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาช่วยตอบนะคะ แล้วกรณีเปลี่ยน Ram ให้เป็น Bus 1066 เนี่ยจะมีผลดีขึ้นหรือเปล่าคะ
                    ไม่รู้สึกเลยครับเวลาใช้งานจริง

OC บัส CPU และ SPEED ขึ้นไปสูงๆครับ
                    แค่คลิ้กก็รู้สึกแล้วครับ

ถ้าสามารถใช้ความเร็วที่ 3.8-4.0 บน Q9550 ได้นะครับ ผมบอกได้เลย งานที่บอกมาทั้งหมด เวลาสั้งคำสั้งจะคนละเรื่องกับ สปีดเดิมๆ 2.88 เลยครับ ไมต้องมาเปลี่ยนแรมเพิ่มแรมด้วยครับ

Comment

Originally posted by Newhand11 View Post
                      ยังไงครับถ้าไม่oc
                      คือ ถ้าไม่ได้เอาแรมมา oc โดยเฉพาะ เปลี่ยนจาก 800 ไป 1066 จะไม่คุ้มครับ แต่ถ้าเอามา oc ที่บัสสูงๆก็คุ้มครับ

Comment

แรง!!!

Comment

ูููู^^ โอวลายเซน พี่แก แรงแแบบสไยศาสตร์ ^^

ไม่รู้สึกเลยครับเวลาใช้งานจริง

OC บัส CPU และ SPEED ขึ้นไปสูงๆครับ
                          แค่คลิ้กก็รู้สึกแล้วครับ

ถ้าสามารถใช้ความเร็วที่ 3.8-4.0 บน Q9550 ได้นะครับ ผมบอกได้เลย งานที่บอกมาทั้งหมด เวลาสั้งคำสั้งจะคนละเรื่องกับ สปีดเดิมๆ 2.88 เลยครับ ไมต้องมาเปลี่ยนแรมเพิ่มแรมด้วยครับ
                          อืม... ของเขาแรงจริงๆ

Comment

Working...
                          X