overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 7 of 7

Thread: ขอคำแนะนำว่างบ 1.1 - 3.4Kจะซื้อโทรศัพท์มีมาเปรียบเทียบให้ดู

OverclockZone Member aya01's Avatar

Default ขอคำแนะนำว่างบ 1.1 - 3.4Kจะซื้อโทรศัพท์มีมาเปรียบเทียบให้ดู

ปิดกระทู้ครับ-!@#$%
    Last edited by aya01; 13 Dec 2009 at 21:23:42. Reason: ปิดกระทู้

OverclockZone Member vader007's Avatar

Nokia 3110 classic
    http://www.siamphone.com/catalog/nokia/3110_Classic.htm

ราคามือถือจากศูนย์ต่างๆ
    Blisstel
    3,420 บาท ราคาลดลง 180 บาท จากราคาเดิม 3,600 บาท
    Jaymarts
    3,580 บาท ราคาลดลง 20 บาท จากราคาเดิม 3,600 บาท
    M-Link
    3,600 บาท ราคาลดลง 440 บาท จากราคาเดิม 4,040 บาท
    Telewiz
    3,890 บาท ราคาคงที่
    ราคากลาง
    3,150 บาท ราคาลดลง 140 บาท จากราคาเดิม 3,290 บาท

OverclockZone Member skb's Avatar

ถ้าเน้นความคุ้มค่าก็ต้อง G219 ( หรือ g8212 ที่บันทึกรายชื่อได้เยอะกว่าเดิม อย่างอื่นเหมือนกันเกือบทุกอย่าง)
    ที่ผมชอบ ก็เพราะ ใส่ได้สองซิม,ฟังก์ชันเยอะจริง ๆ ,เสียงดังและไม่แตก,ใส่ได้ ๘ กิ๊ก , สามารถใช้เป็นรีโมทแทนเมาส์ได้ ,และอื่น ๆ อีกเยอะที่เขาให้มาแบบไม่มีกั๊ก

ที่ไม่ชอบก็ วัสดุโลโซ กับ Mem อยู่ใต้แบต และ หัวเสียบเฉพาะรุ่น เท่านั้นเอง ครับ

OverclockZone Member infighter's Avatar

SS E590

OverclockZone Member palmpspp's Avatar

ในที่ให้มานะครับ

โนเกียตัดออก คงเชื่อมต่อยาก (หลังๆไม่รู้เป็นไง ไม่ได้แตะมาตั้งแต่ 6600)

ถ้าเอาเชื่อมต่อง่ายๆ Motorola ทางเลือกที่ดีสุดครับ ใช้อยู่

ต่อเมมก็สาย Mini Usb ทั่วไป ทำเป็น Modem ไม่ต้องใช้ Software ครับ

บางทีผมก็ใช้ Z6 ผมเป็นโมเด็มอยู่บ่อยๆ ไม่ต้องใช้ S/w อะครับ

ถ้า I mo ก็ได้ครับ แต่มันจะหน่วงหน่อยนะ

G-net ก็มือถือลาวดีๆนี่เองครับ เกรดอาจจะอัพมาบ้าง แต่รูปลักษณ์เหมือนกันหมด

เหลือแค่ที่แปะยี่ห้อเฉยๆครับ

OverclockZone Member echo41's Avatar

ถ้าเน้นฟังเพลงแนะนำ LG 380t ราคา2990 ถ้ายังพอหาได้ ฟังเพลงสุดยอดมากแนวเสียงแบบไอพอดแต่กำลังขับด้อยกว่านิด เหนือกว่า5800 พอๆกับn91เสียงเหนือกว่าSE มาร์ค เลวินสันปรับจูนเสียงให้ กล้องล้านสาม แจ๊ค3.5มม.

OverclockZone Member

ตอนนี้ผมใช้ w230 อยู่ ก็โอเคนะคับ สำหรับราคาเท่านี้ ดีกว่าที่ผมคิดไว้เยอะ เวลาโทรเสียงชัดเจนดี ไม่เคยมีปัญหา
    เพลง mp3+วิทยุ เป็นแบบ สเตริโอ ถ้าไม่เน้นหรูมากถือว่าน่าพอใจคับ เสียตรงที่ ทำให้เสียงดีกว่านี้ไม่ได้แล้ว -*- ไม่ว่าจะแปลงหรือเปลี่ยนหูยังไง ก็ได้เพิ่มมาแค่นิดเดียว(ปกติ มือถือรุ่นใหม่ๆแปลงแจ๊ค+หูฟังดีๆ เสียงจะเพราะกว่ามาก) ต่อusbกะคอม ต้องมีdriverของmotoนะคับ ไม่มีมันหาไม่เจอโหลดได้จากเวป http://www.motorola.com/support

ตั้งแต่ใช้มือถือมาหลายๆยี่ห้อ (เน้นราคาถูก) ผมชอบของ i mobile ที่สุด ไม่เรื่องมากเสียงเพลงดังดี ใช้งานง่าย เชื่อมต่อไม่เรื่องมาก หาอุปกรณ์เสริมง่าย แค่แจ๊คเหมือนกัน ใฃ้ได้เกือบทุกตัว เสียตรงถ้าซ่อมอ่ะ แพง..

ปล. ผมเน้นโทร+เพลง กล้องมะสนอ่ะ ^^

Bookmarks

Bookmarks