Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการ OC X2 3800+ หน่อยคร๊าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการ OC X2 3800+ หน่อยคร๊าบ

ผมมือใหม่น่ะคับ อยากจะลาก X2 3800+ ให้ไปถึง 2.4 GHz. จะยากเกินไปสำหรับมือใหม่ไหมครับ
    ผมใช้บอร์ดรุ่น AM2NF6G-VSTA จะไปไหวไหม ช่วยแนะนำทีคับ

อีกเรื่องนึงคือเรื่องความร้อนน่ะครับ ถ้าใช้ Sink เดิมๆ จะไหวไหม๊

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำนะคับ

ลากบัส 240 ครับง่ายมากๆสำหรับ3800@ 2.4
    -------------
    ส่วนความร้อนไม่ได้เพิ่มไฟไม่ร้อนมากครับ

Comment

โอ้ว ! สงสัยจะสมหวังแฮะ ฮี่ๆๆ

Comment

หวานๆคับ X2 3800+ ไฟเดิม 1.2V
        ผมใช้ 1.4V ไป 2.7 ได้สบาย แต่ที่ HT 4X นะ

Comment

ผมใช้ X2 3800+ กับบอร์ดM2NPV-VM

ลากไปที่2.4นิ่งๆ ไม่ต้องเพิ่มไฟแรมเลยครับ แต่ยังไม่ได้ลองลากไปกว่านี้เพราะแค่นี้ก็เล่นเกมลื่นหัวแตกแล้วครับ

Comment

แล้วสำหรับบอร์ด Asrock AM2NF6G-VSTA รุ่นนี้นี่ลากไปไกลไหมคับ เอาแบบเสถียรๆอ่ะคับ แหะๆ

Comment

Working...
            X