Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาเพิ่มพลังทำลายล้างให้กับ "ปืน" ในเกมส์ Grand Theft Auto IV กันดีกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาเพิ่มพลังทำลายล้างให้กับ "ปืน" ในเกมส์ Grand Theft Auto IV กันดีกว่า

หลายคนอาจเล่นจบแล้วไม่มีอะไรทำมาโมปืนนั้นนี่โน่นเล่นกันดีกว่าครับ ยิงหัวคนเล่นมันๆ

เวลาปรับแต่งแล้วยิงคนทีกระเด็นไป 10 เสาไฟฟ้าเลย หุหุ ปืนเค้าแร็งจริงๆ

มาเริ่มกันเลย ก่อนอื่นต้อง Backup ไฟล์นั้นที่เราจะทำการเปลี่ยนแปลงอย่างบ้าคลั่ง นั้นไว้ก่อน และบท ความนี้ผมได้ พิมพ์ ขึ้นเองส่วนหนึ่ง และ ก็ ก๊อบเค้ามาส่วนหนึ่ง เดี่ยวค่อยให้เครดิต ท้านบท

1. แก้ไขให้ ปืน แรงขึ้น ยิงปะทะโดนตัวแล้วกระเด็นไกลโครตๆเลยผมลองแล้วมันจริง มาเริ่มกันเลยดีกว่าครับ ให้เข้าไปที่ My Com/Drive:C/Program Files/Rockstar Games/Grand Theft Auto IV/common/data แล้วมองหาไฟล์ "WeaponInfo" อยู่อันรองสุดท้ายอะครับ

2.เปิด "WeaponInfo" openwith... จากนั้นเลือก notepad คลิ๊ก ok

3.ตัวอย่างอันนี้ของปืน Combat Pistol ลองไล่ๆดู จะเจอข้อความ ประมาณนี้ เดี๋ยวผมจะเน้นส่วนที่ต้องปรับให้ครับ ตัวหนังสือสีน้ำเงิน <weapon type="DEAGLE">
    <data slot="HANDGUN" firetype="INSTANT_HIT" damagetype="BULLET" group="PISTOL_LARGE" targetrange="45.0" weaponrange="50.0" clipsize="9" ammomax="1500" timebetweenshots="333">
    <damage base="40" networkplayermod="4.0" networkpedmod="1.0"/>
    <physics force="75.0"/>
    <reload time="2000" fasttime="2000" crouchtime="2000"/>

4.physisc force = แรงฟิสิกที่มีผลกระทบต่อวัตถุ สมมุติ เปิ้ลเดสเซิ้ท อิเกิ้ล ค่าฟิสิกอยู่ที่ 75 เวลาเรายิงด้วยปืนอิเกิ้ล สิ่งของต่างๆก็จะกระเด็นใช่ไหมครับอย่างคนยิ่งคนไปสักนัด คนก็อาจจะเซบาง ยิ่งรถรถอาจจะ สั่นเล็กน้อย

5.clipsize=
    นี้คือความจุลูกกระสุนต่อแมกยกตัวอย่าง DEAGLE แมก1มี9นัดประมาณนี้

6.ammomax=
    อันนี้คือแมกน่ะเช่น DEAGLE กระบอก1เก็บแมกสูงสุดได้1500ประมาณนี้ครับ

ผมมือใหม่ยังอธิบายไม่ค่อนรู้เรื่องไม่เข้าใจยังไงถามได้นะครับ ทุกอย่างปรับแค่ตัวเลขนะครับผม

++++++++ย้ำครับสำรองไฟล์เดิมเอาไว้ด้วยเผื่อไม่ชอบจะไดกลับง่ายๆหน่อยครับผม++++++

เครดิต ผมพิมพ์เอง 69% ที่เหลือ ----> www.jokergameth.com/board
    --------> และท่าน boy_747 ท่านผู้นี้ได้สอนผมโม Gta iv มุมกล้อง+อื่นๆ

วันนี้ผมง่วงละขอไปนอนก่อนขอบคุณครับ

แล้วปรับความแรงยังไงอะครับ
    <physics force="75.0"/> เหรอ แล้วปรับเป็นเท่าไหร่ดี - เท่าไหร่ถึงเท่าไหร่ ถึงจะมีผล

Comment

Originally posted by 645ci View Post
      แล้วปรับความแรงยังไงอะครับ
      <physics force="75.0"/> เหรอ แล้วปรับเป็นเท่าไหร่ดี - เท่าไหร่ถึงเท่าไหร่ ถึงจะมีผล
      ความแรงน่าจะอันนี้อะครับ targetrange="45.0" ปรับแค่ตัวเลขอะครับ จาก 45 เป็น 1000 หรือ 5000 ก็ได้ครับ ปรับแล้วลองเข้าเกมส์เล่นดูครับผม ป.ล. ลองปรับเปลี่ยนได้ดังใจเลยครับ

Comment

น่าสนใจครับเดี๋ยวไปลองมั่ง
        ขอบคุณครับ

Comment

+1 ครับเจ๋งมาก ๆ ยิงโคตรแรง

Comment

ผมแก้ไฟล์นั้นแล้วมันจะเข้าเกมส์ไม่ได้อะทำไงหรอ

Comment

Originally posted by abashadaba View Post
              ผมแก้ไฟล์นั้นแล้วมันจะเข้าเกมส์ไม่ได้อะทำไงหรอ
              หงะ!!!เอาตัวที่แบ๊คอัพไว้มาลงทับไปเลยครับ

Comment

Working...
              X