Announcement

Collapse
No announcement yet.

x-men ตรงนี้ผ่านยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x-men ตรงนี้ผ่านยังไงครับ

รูปปั้นสามอัน ที่เราทำลาย ไม้ที่กั้นเอาไว้เเล้ว เเละก็มาหมุน รูปปั้นก็จะเคลื่อนออกมา เเล้วผมก็กระโดด
    ไปที่ รูปปั้นที่ 1 เเละสอง ไปจะกระโดดไปอีกที่ (ที่ๆดอกจันไว้)กระโดดไปไม่ถึง
    ใครผ่านเเล้ว บอกด้วยครับ หาในยูทูบก็ไม่เจอ

นี่ครับหลักฐาน
    Last edited by ploynut; 6 May 2009, 23:31:02.

ไปหาแท่นต้องไปถีบลงมา แล้วค่อยลากมา อยู่แถวๆ นั้นแหละครับ หมุนๆดู เดี่ยวเจอ เลื่อนมาวาง ตรง
    คานอยู่ข้างรูปปั้นอันที่3
    ปีนขึ้นไปบนคาน แล้วโดนไปแท่นรูปปั้น แล้วกระโดด ต่อไป ได้แล้วครับ
    แต่ผมรอ มันเลื่อนกลับมาก่อนแล้วค่อย โดด จะง่ายกว่า

ส่วนรูปปั้นอันที่ 2 รอตอนเลื่อนกลับให้กระโดดไป ที่ทางเดินสะพานที่มองเห็น
    ตรงนั้นจะมีของ ให้เก็บครับ

Comment

พอกระโดนไปถึงสะพานได้เเล้ว คือที่ผมดอกจันไว้ ....ไปต่อยังไงครับ

Comment

ไปฟันที่ไม้ที่กัน หุ่นตัวที่3รึยังครับ

ถ้ายัง ให้ไปที่อีกฝัง ถีบแท่นหินลงมา แล้วลากมันไปจนไปอยู่ข้างๆหุ่นตัวที่3ขึ้นไปฟันไม้ให้พัง พอหมุนคันโยกหุ่นต้องออกมาพร้อมกัน3ตัวครับ เวลานับถอยหลังมันถึงจะนับ ไม่งั้นมันจะเก็บกลับทันที

Comment

อันที่สามนี่สิครับ ผมมาไม่ทันซักที เลย
          Attached Files

Comment

ตามปกติแล้ว ถ้าหมุนคันโยกจนสุด มันจะต้องค้างไว้แป๊ปนึง แล้วพอเรามาถึงจุดที่คุณว่า มันจะเริ่มถอยกลับเข้าไปแล้วครับ

ด่านชื่ออะไรครับ ดูที ผมจะได้ลองเล่นได้ เพราะเล่นจบไปแล้ว จำไม่ได้ว่าด่านไหน
            Last edited by legendofsud; 7 May 2009, 11:54:51.

Comment

towering inferno
              หรืออะไรนี่หละ

Comment

Originally posted by ploynut View Post
                towering inferno
                หรืออะไรนี่หละ
                นั่นชื่อภารกิจครับ ชื่อด่านต้องดูข้างนอก ตรงreplay game

ลองเล่นแล้วครับ โดดทันแน่นอน พอหมุนคันโยกเสร็จ มันจะอยู่ค้างประมาณ10วิ โดดให้ชำนาญ และเร็วหน่อย จะพ้นครับ หุ่นต้องกางทั้ง3ตัว
                Last edited by legendofsud; 7 May 2009, 12:36:42.

Comment

หุ่นที่สอง ถ้าไม่รอให้มัน ยกขึ้น ผมก็กระโดดไม่ถึงชานไม้ครับ ต้องกดตัวไหนบ้าง นองจาก สเป็คบาร์
                  Last edited by ploynut; 7 May 2009, 12:37:57.

Comment

Originally posted by ploynut View Post
                    หุ่นที่สอง ถ้าไม่รอให้มัน ยกขึ้น ผมก็กระโดดไม่ถึงชานไม่้ครับ ต้องกดตัวไหนบ้าง นองจาก สเป็คบาร์
                    งงคับ พอหมุนคันโยกเสร็จเรียบร้อย หุ่นจะกางแทนยืนค้างไว้ ก็โดดจากระเบียงไปที่ตัวที่1 ไปตัวที่2 ไปตรงชานไม้ แล้วก็โดดไปตัวที่3แล้วก็โดดไปที่ระเบียงอีกฝั่งสิครับ เวลาโดดกดspacebar2ที เพราะไม่งั้นก็โดดไม่ผ่าน เพาะตรงชานไม้มันจะเกือบไม่ถึง[แต่เอามือเกาะไว้ได้]

Comment

ครับ เดี๋ยวไปลองอีกที

Comment

เอาคลิปมาให้ดูด้วยเลย แต่มันดันอัดเสียงจากไมค์ ไม่ได้อัดจากในเกมส์ เลยมีแต่เสียงตอนผมกดkeyboardอ่ะ 55

http://www.imeem.com/people/_spvgK/v...ortfilm-video/

Comment

กระโดดไปไกลๆได้ยังไงครับ
                          Attached Files

Comment

อันก่อนผ่านได้เเล้วครับ เพราะกระโดดต้อง กด 2 ทีเเบบท่านว่า
                            เเต่อีกอันข้างบนสิครับ มันไกลกันมากเลย กดตัวไหนบ้างครับ
                            หรือท่านช่วยบอก คีย์ ท่า ต่างๆได้ก็จะดีครับ
                            เกมส์นี้มันมากๆครับ ชอบ

Comment

ต้องกะจังหวะวิ่งจนถึงปลายขอบอ่ะครับ แล้วก็กระโดดออกไป

Comment

Working...
                              X