Announcement

Collapse
No announcement yet.

ได้โปรดช่วยหน่อย ครับ แวะเข้ามาก่อนนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้โปรดช่วยหน่อย ครับ แวะเข้ามาก่อนนะ

ผมใช้ notebook asus F81SE-VX067 ครับ ลง วิดต้า sp1 มีปัญหาตอนเปิด bluetooth ครับ
    มันขึ้นข้อความมาว่า bluetooth peripheral device อะครับ เข้าไปดูที่ Device manage
    ก็เจอเจ้านี่ขึ้นสีเหลืองอยู่อะครับ มันคืออะไรหรอครับ แล้วจะไปหาโหลดไดว์เวอร์ได้ที่ไหนหรอครับ
    หาในเว็ปของ asus ก็ไม่มี ลงไดร์เวอร์ใหม่ก็ไม่หาย อะครับ แต่ถ้าปิดก็ไม่เป็นอะไรครับ
    ได้โปรดช่วยหน่อยนะครับ เริ่มหัดใช้ วิดต้า อะครับ ยัง งง อยู่ครับ

เกิดจาก ลงไดร์เวอร์ผิด หรือไม่ก็ ไม่สมบูรณ์ ให้ท่าน เอาไดร์เวอร์เก่าออกก่อน แล้วรีต๊าด ลงใหม่ (ในแผ่น ที่มากับโน้ตบุค มีแผ่นไดเวอร์ไหมครับ หรือมีแต่รีคูเวอร์) ถ้าไม่มีก็โหลดได้ที่เว็ป asus เองเลยครับ

www.asus.com เลือกที่ดาว์นโหลด ใส่รุ่นให้ถูกต้อง เลือก โอเอสให้ถูก โหลดได้เลย

Comment

อะครับ ผมลองโหลดไดว์เวอร์จาก asus มาลองแล้วก็เป็นอยู่ครับ
      มีคนเค้าบอกมาว่า ไดร์เวอร์มันยังไม่สมบูรณ์อะครับ

Comment

Originally posted by G1260L View Post
        อะครับ ผมลองโหลดไดว์เวอร์จาก asus มาลองแล้วก็เป็นอยู่ครับ
        มีคนเค้าบอกมาว่า ไดร์เวอร์มันยังไม่สมบูรณ์อะครับ
        จิงๆ ASUS ถ้ายังไม่สมบูรณ์ เขาไม่ปล่อยไดร์เวอร์มาหลอกครับผมว่า ^ ^ ถ้าไม่งั้นก็จะมี คำว่าเบต้าต่อท้าย

แต่ ถ้าเป็ฯตามท่านบอกจิงๆก็รอไดร์เวอร์ตัวใหม่แล้วกันครับ ถ้าไม่จำเป็นต้องใช้บลูทูช ก็ปิดบลูทูชไปก่อน

Comment

Working...
        X