Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้อนเกินไปไม่เอ๋ย 7750

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้อนเกินไปไม่เอ๋ย 7750

ไม่ทราบว่าความร้อนของ 7750 อยุ่ที่ประมาณเท่าไร

ของผมมันอยู่ที่45-52 องศา ร้อนเกินไปไม่คับ ห้องไม่มีแอร์คับ

ถามด้วยครับ
    ของผม phenom 720be @3.3 ไฟ1.4 นี่ไฟเยอะไปมั๊ย
    ความร้อนนะครับ idle 43 fullload 62

เยอะไปมั๊ยครับ ซิ้งเดิม ห้องไม่แอร์

Comment

ของผมดิผิดปกติ ปกติผมเปิดเครื่องมา 33องศา พอวันนั้นเอาเครื่องไปเป่าฝุ่น

นึกอยากใส่ตัวปรับรอบพัดลมเลยใส่เล่นดู ใส่เสร็จเปิดเครื่อง พัดลมไม่หมุน แปปนึงหมุนขึ้น

ไม่ได้การผมเลยถอดออก แล้วต่อตรงเข้าบอร์ดเหมือนเดิม อาการผิดปกติ ร้อนขึ้นกว่าเดิม

จากปกติ 33 เป็น 36-40 เครื่องไม่ได้ทำงานอะไร เปิดบิทเล่นเวป

เครื่องผม 7750 ใส่ซิ้ง Corecontact 3.3 ไฟ 1.47 เปิดแอร์

รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ ข้องใจอย่างแรง ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by chanaoh1 View Post
        ไม่ทราบว่าความร้อนของ 7750 อยุ่ที่ประมาณเท่าไร

ของผมมันอยู่ที่45-52 องศา ร้อนเกินไปไม่คับ ห้องไม่มีแอร์คับ
        ปกติครับ

ของผมซิงค์เดิม idle ~55-60 full ~65-75

พอเปลี่ยนซิงค์ idle ~45-48 full ~55-58

*ห้องผมร้อนมาก ผมอยู่ห้องแรกที่แดดส่องข้างกำแพงเลย ร้อนมากๆช่วงบ่ายร้อนมาถึงตอนเย็นเลยครับ
        Last edited by deedocmtc; 7 May 2009, 01:53:51.

Comment

ปกติครับ

Comment

ปกติ สุขครับ แต่ว่า พัดลม มันจะดังและแรงขึ้น ตามความร้อนนะครับ..

Comment

พอๆกันครับ

Comment

ปกติคับ

Comment

เย็น

Comment

ของผมซิ้งเดิม 55-62 ฟลูโหลด 68-72

พอใส่แมงป่องแดงไป 52-55 ฟลูโหลด 60-62

แสดงว่าของผมผิดปกติอ่ะดิเนี่ย T^T

ปล. ปิดฝาข้างแล้วนะ T^T

ปล.2 เด๋วรอวันนี้ก่อนคับ OCZ Freeze มาส่งวันนี้ จะมาบอกอีกทีว่าเหลือเท่าไหร่ (สาธุของให่เหลือประมาณ 40ก่าทีเถอะ T^T )
                    Last edited by Fink; 7 May 2009, 09:22:13.

Comment

ของผมซิ้งเดิม oc คูณ 15 3.G 7850 ทุกอย่างเดิมๆ
                      ของผมถ้าไม่เปิดอะไร40 ถ้าเปิดเพลง42 ถ้าเล่นเกมส?50
                      ของผมเปิดฝาเคส
                      Last edited by chaogame; 7 May 2009, 09:23:45.

Comment

ปกติครับท่านสำหรับรุ่นนี้ ทางที่ดีท่านจขกท.ไปซื้อซิงค์มาใส่แบบพวกกระผมดีกว่า อิอิ

Comment

เย็นจัง

Comment

ถามต่ออีกหน่อยนะคับ

แล้วความร้อนขนาดไหนอ่ะ

ถึงจะเริ่มทำอันตรายแก่ CPU ลูกรักอ่างับ 7750be อ่ะ (ทั้ง oc แล้วก็ไม่ oc)

Comment

80-100

Comment

Working...
                              X