overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: งานเข้าครับเอาการ์ดจอไปเคลม (สืบเนื่องจากกระทู้เก่า)

OverclockZone Member jooby's Avatar

Exclamation งานเข้าครับเอาการ์ดจอไปเคลม (สืบเนื่องจากกระทู้เก่า)

สืบเนื่องจาก http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=464086

สรุปว่าทางร้านให้เพิ่มเงินอีก 3000 บาท แล้วจะได้ AXTROM gtx285 ไอ้ตัวผมก็รีบ
    (และด้วยความดีใจที่จะได้ของแรง) แต่ลืมไปว่า PSU ของตัวเองคงไม่ไหวแน่ๆ

เฮ้อ...มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ พอได้มาก็ต้องซื้อ PSU ใหม่ แล้วก็อยากได้ MB ใหม่
    แค่จะได้ VGA มาตัวเดียว แต่ก็เกิดกิเลสอยากจะซื้อใหม่ซะหมด
    ถ้ายังไงมีใครพอจะให้คำแนะนำหรือใครเคยเจอแบบผมบ้างครับ

SPEC ของผมตอนนี้
    CPU E6600
    MB P5B Deluxe
    RAM 2G
    HDD 1TB
    PSU Enermax 460W.

หรือจะตัดใจซื้อแค่ PSU ใหม่ดี เฮ้อออ...

OverclockZone Member scops's Avatar

ถ้าเป็นผมนะขายแล้วเล่น GTS250 เอาเงินที่เหลือ +Ram +MB +CPU ใหม่ครับ

OverclockZone Member DanGeRousT0y's Avatar

ความคิดผมน่ะ GTS250 ก็เหลือเฟือละมั้งครับ เงินที่จะเอาไปเพิ่มเพื่อเป็น GTX285 นั้นเปลี่ยนไปซื้อ Mainboard หรือ PSU ดีๆ หรือจะเพิ่ม Ram เป็น 2G*2

ปัจจุบันผมเล่นสเป็กตามลายเซ็นนี้เลย เคลียไปหลายเกมร์ล่ะเกมโหดๆเนี่ย แปลนจะซื้อ VGA GTS250 กลางเดือนนี้แล้วแต่ยังไม่รู้ว่าจะเอามาเล่นเกมอะไรอยู่ เครียดแทนครับ

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

เอา 285 เลยครับ เอาไปขายในบอร์ด ขายทิ้งซัก 11k อิอิ

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

เอา8800gts 320mbไปเครม+เงิน3000 ได้GTX285 โอ้วแม่เจ้าO_o ประกันอะไรนี่แหล่มจริงๆ

OverclockZone Member MacOS's Avatar
    BTS วงเวียนใหญ่

ถ้าเอามาแล้ว ก็ซื้อ psu ต่อครับ ไม่งั้นก็ยังไม่หยุด "กิเลส" ผมเป็นบ่อย > <

OverclockZone Member MuMaZor's Avatar

กำ เอาเงินที่มีมาอัพชิ้นอื่นดีกว่าไม๊

อยากลอง285บ้างอ่ะ

OverclockZone Member jooby's Avatar

Quote Originally Posted by jarzabrike View Post
    เอา8800gts 320mbไปเครม+เงิน3000 ได้GTX285 โอ้วแม่เจ้าO_o ประกันอะไรนี่แหล่มจริงๆ
    ประกันของ HWH ครับ เมื่อเกือบ 2 ปีที่แล้ว
    ตอนนั้นซื้อชุดนี้มาก็หมดไปหลายบาทอยู่
    มาตอนนี้ก็ได้ของแรงกลับมาแต่สงสัยจะต้องอัพเกรดกันยกใหญ่ เฮ้ออ...(กิเลสพลุ่งพล่าน)
    ใครก็ได้ช่วยผมตัดกิเลสหน่อยย 555+++ แนะนำ PSU ดีๆสักตัวก็ได้ผมจะได้เอนเอีงไปทางนี้
    จะได้ื้อแค่ PSU แล้วจบกัน (เพราะไหนจะ i7 MB DDR3 PSU คงจะหมดเนื้อหมดตัว เง้ออ)

OverclockZone Member ฺBIOHAZARD's Avatar

อยากได้แบบนี้มั่งจัง

OverclockZone Member destinyair's Avatar

ถ้าเป็นผม ซื้อ Psu ใหม่ (ความเห็นส่วนตัว)

OverclockZone Member loveme69's Avatar

ผมก็ เป็น เพราะ ท่าน Maxx2007 แหละ อิอิ เลยต้องออก galaxy gtx 275+oc , TT 750w เหอๆ ยุผมดีนัก อิอิ

OverclockZone Member jarr's Avatar
    แฟลต ส.น วิภาวดี ซ.วิภาวดี 40/1

สุดยอดครับ ไหน ๆ ได้แรงแล้ว ก็แรงไปเลยครับ .........เอาไว้ก่อนครับของแรง

OverclockZone Member ChoBitz's Avatar

ซื้อแค่ PSU ใหม่ก็พอค่ะ ประหยัดดี

การ์ดจอเทพๆ ได้มาแล้วก็ลองใช้ดูค่ะ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

โชคดีจิง

OverclockZone Member GALANT's Avatar

คิดเหมือนกันอ่ะคับ
    PSU น่าจะมาก่อน : ))

ซื้อแรงๆนำไว้ก่อนเลย
    วันไหนมีตังค์จะอัพการ์จอจะได้ไม่ต้องมากังวล PSU อีก

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

ARCน่าใจดีแบบนี่บ้าง จะได้แกล้งเอา8800GTS640-512 ไปเครมมั่ง 555+

OverclockZone Member peter_well's Avatar
    สาทร,พระราม3,โคราช,โชคชัย

Quote Originally Posted by jooby View Post
    สืบเนื่องจาก http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=464086

สรุปว่าทางร้านให้เพิ่มเงินอีก 3000 บาท แล้วจะได้ AXTROM gtx285 ไอ้ตัวผมก็รีบ
    (และด้วยความดีใจที่จะได้ของแรง) แต่ลืมไปว่า PSU ของตัวเองคงไม่ไหวแน่ๆ

เฮ้อ...มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ พอได้มาก็ต้องซื้อ PSU ใหม่ แล้วก็อยากได้ MB ใหม่
    แค่จะได้ VGA มาตัวเดียว แต่ก็เกิดกิเลสอยากจะซื้อใหม่ซะหมด
    ถ้ายังไงมีใครพอจะให้คำแนะนำหรือใครเคยเจอแบบผมบ้างครับ

SPEC ของผมตอนนี้
    CPU E6600
    MB P5B Deluxe
    RAM 2G
    HDD 1TB
    PSU Enermax 460W.

หรือจะตัดใจซื้อแค่ PSU ใหม่ดี เฮ้อออ...
    เอาไปเครมที่ศูนย์ไหนอ่ะ นานมั้ย? อยากทราบเพราะว่าของผมเพิ่งเิอาไปเครมอีกรอบ - -*

OverclockZone Member peter_well's Avatar

แค่ PSU ใหม่ก็พอแล้ว iCute 750Watt ก็อยู่จาก Spec ของท่าน ถ้ามีตังหนาหน่อยก็ TT 750 หรือ 850 Watt ไปเลย

OverclockZone Member romann's Avatar

ไม่เหมือนผม เอเเอนเเอลครับ ผมเอาการ์ด4850ของชาวบ้านไปเคลมบอกเสียไม่มีของเปลี่ยนให้ เอาGALAXY8800GT เเทนมะ หรือไม่ก็48501G เพิ่มเกือยบ3000 บ้าป่าว เเต่ผมว่ามันบ้าครับเเมร่ง..มีสมองนะเว้ย ..ห่วยจริงๆ55

Quote Originally Posted by romann View Post
    ไม่เหมือนผม เอเเอนเเอลครับ ผมเอาการ์ด4850ของชาวบ้านไปเคลมบอกเสียไม่มีของเปลี่ยนให้ เอาGALAXY8800GT เเทนมะ หรือไม่ก็48501G เพิ่มเกือยบ3000 บ้าป่าว เเต่ผมว่ามันบ้าครับเเมร่ง..มีสมองนะเว้ย ..ห่วยจริงๆ55
    ็HWH กับ A&L พวกเดียวกันครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks